Đánh Giá A2 Hosting: Tốc Độ Cao, Giới Hạn CPU Thấp

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Free, Thg 8 4, 2019.

1. Free

Free New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

155
    Hiện tại A2 Hosting đang có chương trình khuyến mại giảm giá hosting lên đến 51% và có nhiều người quan tâm sử dụng. Tuy nhiên, có một số vấn đề các bạn nên đọc kĩ trong bài đánh giá hosting này trước khi tiến hành đăng ký.

Ngay khi nhấn Submit đăng ký thì mình nhận được thông báo lỗi và bị mark Fraud ngay. Cũng quen với cảnh này rồi nên mình viết ticket yêu cầu support đăng ký và họ đã chuyển trạng thái đơn hàng từ Fraud sang Pending trong My Invoices. Thanh toán thành công một cái là nhận được thông tin hosting trong mail ngay.

Vì A2 Hosting sử dụng Cpanel X bản mới nhất để quản lý hosting nên nhiều bạn sẽ dễ dàng thao tác. Do đó, bài viết này mình sẽ phân tích đánh giá những điểm khác biệt của A2 Hosting mà thôi.

Ưu điểm của A2 Hosting

Đăng ký dễ dàng: Khi thanh toán qua PayPal thậm chí còn không cần gửi ảnh CMT hoặc visa

Lưu trữ SSD: Là điểm đặc biệt lớn nhất của A2 Hosting so với các hãng shared hosting khác. Sử dụng SSD sẽ làm tăng tốc độ đọc, ghi dữ liệu có thể lên đến 300%.

Server cấu hình khủng: Với mỗi server tối thiểu có 8 CPU và 24GB RAM (shared hosting được dùng 8, 388, 608 KB), mình có check thì đó là Intel (R) Xeon (R) CPU E5-2609 0 @ 2.40GHz với 4 cpu cores (bằng với con VPS mình đang dùng). Ngoài ra, server mình nhận được có IP 75.98.175.77 và hiện tại mới chỉ có hơn 100 website đang chạy mà thôi.

RAM nhiều, mình thấy ghi trong cpanel lên đến 8, 388, 608 KB (không biết có được sử dụng hết hay không nữa)

Free Server Rewind Backups: Khôi phục lại file và database trong trường hợp bạn vừa thao tác sai gì đó. Sử dụng chức năng này trực tiếp trong Cpanel và khá dễ dùng.

Hỗ trợ SSH: Sẽ giúp cho bạn di chuyển website dễ dàng hơn rất nhiều bằng cách dùng các lệnh như wget, tar, unzip ngay trên server.

Money Back Guarantee: 30 ngày

Nhược điểm của A2 Hosting

Support: Livechat của A2 Hosting không phải 24/7, kể cả khi viết ticket bạn cũng phải đợi đến giờ làm việc (bắt đầu từ 21h giờ VN) thì mới được hỗ trợ. Tuy nhiên, họ giải quyết vấn đề rất nhanh chóng và chính xác.

Giới hạn CPU thấp: Điểm này mình bắt buộc phải nói cho mọi người biết, blog Chia Sẻ Coupon đã chạy thử trên A2 Hosting, những lúc giờ cao điểm thỉnh thoảng có tình trạng vượt quá %CPU nên website không truy cập được nữa. Với mức tiền bỏ ra thì điều này mình không thể chấp nhận được.

Tổng kết lại mình thấy A2 Hosting đáng để sử dụng với những site có lượng truy cập vừa mà thôi. Bạn chỉ nên đăng ký ở đây nếu như có khuyến mại khủng (xem trong phần A2 Hosting Coupon ). Các bạn có thể test tốc độ tại website Link hoặc Link

Chúc bạn chọn lựa được hosting ưng ý.

Nguồn: Canhme

anhngan21 thích bài này.
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook