Thủ Thuật Tải Video Youtube Về IPhone, IPad Không Cần Jailbreak Máy

Thảo luận trong 'Điện Thoại' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 2 13, 2019.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Nếu như người dùng Android khi tải video về điện thoại là một điều vô cùng đơn giản với việc hỗ trợ của phần mềm tải video Youtube Tubemate. Nhưng với người dùng iOS thì việc tải video Youtube về iPhone, iPad chưa jailbreak là một điều khá khó khăn. Mặc dù, Youtube đã hỗ trợ người dùng tài video về xem lại Offline nhưng nó phụ thuộc vào người chủ up video có cho phép bạn được tải hay không? Vậy làm thế nào để có thể tải mọi video từ Youtube thì bạn hãy đọc bài mẹo nhỏ sau đây của mình nhé.

Tải video Youtube về iPhone, iPad không cần Jailbreak máy

Hướng dẫn tải video Youtube về iPhone, iPad cho thiết bị không Jailbreak máy

Bước 1: Tải về và cài đặt Documents 5 – ứng dụng quản lý file đa năng dành cho thiết bị iOS chưa jailbreak.

Bước 2. Chọn video mà bạn muốn tải về máy của mình và nhấn sao chép địa chỉ liên kết video như hình hướng dẫn dưới đây.

Nếu bạn mở video trên trình duyệt Safari, bạn chỉ cần chạm giữ lên video và chọn Sao chép liên kết.

Bước 3: Bạn mở ứng dụng Documents 5 đã tải về và cài đặt ở trên > nhấn vào biểu tượng La bàn ở góc phải màn hình và nhập địa chỉ en.savefrom.net trên thanh address.

Bước 4: Dán liên kết video cần tải về từ Youtube đã sao chép ở Bước 2 vào khung chứa và chờ savefrom kiểm tra định dạng của video đó. Và bạn hãy chọn vào hình mũi tên để hiện tùy chọn chất lượng video mà mình muốn tải.

Bước 5. Nhấn vào Download > chọn Document/Downloads > tại đây bạn chọn tiếp thư mục Download để lưu trữ video sau khi tải xong.

Lưu ý: Bạn nên chọn thưc mục gốc để chứa file, thao tác ngày giúp cho quá trình di chuyển video tải về từ Documents 5 vào Camera roll thuận tiện hơn.

Bước 6. Nhấn Done để bắt đầu tải về video Youtube trên điện thoại iPhone, iPad.

Sau khi quá trình tải về hoàn tất, bạn giữ video và kéo vào thư mục Photo để chuyển tới Camera roll là xong.

Với mẹo nhỏ này thì việc tải video youtube về điện thoại iPhone, iPad chưa jailbreak trở nên dễ dàng và tuyệt với hơn bao giờ hết phải không các bạn? Trên đây là bài hướng dẫn tải video youtube trên iPhone, iPad của mình. Xin cảm ơn các bạn!

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook