Hướng Dẫn Tải Video Lên Facebook Trên Điện Thoại Android

Thảo luận trong 'Điện Thoại' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 3 30, 2019.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Để tải video lên Facebook trên Android (điện thoại hoặc máy tính bảng), bạn có thể tham khảo các bước hướng dẫn trong bài của 9mobi.vn, cách up video lên Facebook từ điện thoại Android rất đơn giản như sau.

Tiến hành tải video Facebook về điện thoại bạn có thể sử dụng nhiều ứng dụng khác nhau để hỗ trợ, còn việc tải video lên facebook với những bạn ít sử dụng điện thoại thì có lẽ sẽ gặp một vài khó khăn.

Nhìn chung, Việc thực hiện tải video từ điện thoại Android của mình lên Facebook thực hiện khá đơn giản, đối với nhiều ạn mới sử dụng Android có thể khó khăn một chút nhưng đọc các hướng dẫn dưới đây các bạn có thể thực hiện dễ dàng.

Yêu cầu : Để tải được video lên Facebook chúng ta cần có.

Ứng dụng Facebook dành cho Android: Download Facebook cho Android

Đăng nhập Facebook trên Android bằng tài khoản Facebook của bạn

Video cần tải lên đã lưu trên điện thoại

Cách 1: Tải Video lên Facebook trực tiếp từ Facebook

Bước 1 : Khởi động ứng dụng Facebook sau đó bạn bấm vào Trạng Thái hoặc Ảnh đều được.

Bước 2 : Chọn video bạn cần tải lên. Ở đây bạn có thể tự quay ngay trực tiếp bằng biểu tượng chiếc máy quay phim trên cùng bên phải.

Bước 3 : Bạn có thể thêm các dòng cảm xúc, địa điểm, người đồng hành cùng bạn sau đó bấm Đăng ở trên cùng bên phải.

Bước 4 : Đợi Video được tải lên xong nó sẽ xuất hiện ngay trên tường nhà bạn.

Cách 2: Tải video lên Facebook qua tính năng chia sẻ

Bước 1: Vào kho video trên máy của bạn chọn video muốn tải lên.

Bước 2: Bấm vào biểu tượng Share như trong hình.

Bước 3: Chọn Facebook để bắt đầu tải lên như các bước 3 và 4 ở cách 1.

Như vậy chúng tôi đã hướng dẫn các bạn cách tải video từ thiết bị Android của mình lên Facebook một cách dễ dàng, bên cạnh đó có ứng dụng tải video từ Youtube về điện thoại Android cực tốt đó là Tubemate cho Android bạn hãy dùng và cảm nhận.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook