Hướng Dẫn Download ISO Windows 10 Trực Tiếp Từ Microsoft

Thảo luận trong 'Drivers' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 1 1, 2017.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Windows 10 là hệ điều hành mới nhất của Microsoft tới thời điểm hiện tại. Và Microsoft cũng đang cho phép người dùng download ISO Windows 10 trực tiếp từ trang chủ của hãng một cách miễn phí như một cách để gia tăng số lượng người sử dụng Windows 10. Hôm nay tôi sẽ gửi tới bạn cách download ISO Windows 10 trực tiếp từ Microsoft.

Đầu tiên, bạn cần truy cập trang download ISO Windows 10 trực tiếp từ Microsoft. Sau đó, chọn Download Tool Now. Sau khi tải về, bạn hãy chạy file .exe lên. Một màn hình tương tự phía dưới được chạy lên. Ấn Accept.

Download:

Microsoft - Windows 10 Full ISO

Password nếu có: www.dembuon.vn

Nếu bạn muốn download ISO Windows 10, chọn Create installation media (USB flash drive, DVD, or ISO file) for another PC. Còn nếu bạn muốn nâng cấp máy tính hiện tại của mình lên thì chọn Upgrade this PC now.

Tiếp đến là phần chọn ngôn ngữ, cũng như phiên bản Windows 10 bạn cần sử dụng. Nếu như bạn muốn download ISO Windows 10 giống với bản Windows cũ bạn sử dụng, hãy ấn tick vào Use the recommended option for this PC. Sau đó ấn Next để tiếp tục.

Bạn có hai lựa chọn tại mục tiếp theo đó là ghi trực tiếp ra USB (phải có dung lượng lớn hơn 4GB) hoặc download ISO Windows 10 về máy tính của mình để sử dụng. Ấn Next.

Nếu bạn chọn download ISO Windows 10 về máy tính, một cửa sổ mới sẽ hiện lên như ở dưới để bạn chọn nơi lưu trữ file ISO.

Cuối cùng bạn hãy pha cốc cafe và ngồi đợi quá trình download ISO Windows 10 hoàn tất thôi.

Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối: Thg 12 4, 2017
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook