Download Sách Hack Não 1500 Từ Tiếng Anh Bản Full + Audio

Thảo luận trong 'Tài Liệu' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 3 8, 2019.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Hack não 1500 từ tiếng Anh là từ khóa được tìm rất nhiều trong thời gian gần đây, đặc biệt là từ hack não 1500 từ tiếng Anh pdf. Những điểm hay của cuốn này ai cũng nói tới rồi, bài review này mình sẽ chỉ ra những chưa tốt của sách hack não 1500 từ tiếng Anh.

Và tất nhiên ở cuối bài viết là link download sách bản đầy đủ không che (không phải là bản xem thử).

Download:

Link Gốc - Ebook Hack Não 1500 Từ Tiếng Anh Full + Audio

Google Drive - Ebook Hack Não 1500 Từ Tiếng Anh Full + Audio - Link dự phòng

Mega - Ebook Hack Não 1500 Từ Tiếng Anh Full + Audio

Mediafire - Ebook Hack Não 1500 Từ Tiếng Anh Full + Audio

Password nếu có: www.dembuon.vn

Đánh giá sách hack não 1500 từ tiếng Anh
    Có lẽ cái tên Nguyễn Hiệp không còn xa lạ với nhiều bạn học tiếng anh, anh đã từng chia sẻ bộ chuyện chêm rất hay và hữu ích cho việc học từng vựng tiếng Anh, bây giờ là cuốn hack não 1500 từ tiếng Anh.

Điểm hay trong sách hack não 1500 từ tiếng Anh
    • Giúp bạn học tốt từ vựng tiếng Anh hơn bằng phương pháp âm thanh tương tự và truyện chêm.
    • Âm thanh tương tự là phương pháp không phải ai cũng có thể dùng để học được, nó bắt buộc bạn phải có một trí tượng tượng phong phú để áp dụng. Cuốn sách này giúp bạn học tốt từ mới mà không cần có một trí tượng tượng phong phú.(Cụ thể bạn xem thêm video dưới để hiểu rõ hơn nhé, vì nhiều bài trên mạng cũng nói tới rồi mình không nói lại nữa)
    • Truyện chêm đây là phương pháp học tiếng Anh của người Do Thái và ngày nay người Việt mình áp dụng cũng nhiều, cực kỳ dễ học.
    • Hình ảnh minh họa: 1500 từ tiếng Anh là 1500 hình ảnh minh họa, bạn sẽ không tìm được quyển sách nào như vậy nữa đâu.
    Điểm chưa hay trong cuốn hack não 1500 từ tiếng Anh
    • Chu trình AGES: trong sách có nói đến “Các nhà khoa học ở Mỹ đã phát hiện ra rằng mọi kiến thức được ghi nhớ sâu trong bộ não sẽ được trải qua chu trình AGES”. Mình muốn tìm hiểu thêm về nó, nhưng khi search trên google thì mình không thấy một thông tin gì về chu trình này.
    • 8 mảnh ghép của từng vựng sách có nhắc đến chiều từ Anh sang Việt và chiều từ Việt sang Anh. Có phần nào đó hơi ngược với việc nhớ từ vựng theo ngữ cảnh. Và học bằng cách dịch từ Anh sang Việt hay ngược lại có thể sẽ nhớ được từ vựng nhưng sẽ rất hạn chế khi đưa ra dùng từ.
    Ví dụ: Khi 1 người nói với bạn “Hello” bạn có cần phải dịch ah… Hello là xin chào, sau đó mới đáp lại người kia là “Hi”. Nó khiến bạn bị mất đi một thời gian để dịch từ Anh sang Việt rồi tìm từ đáp lại, chưa nói là tìm tiếng Việt song dịch sang Anh rồi mới trả lời. Sẽ rất bất tiện khi cứ dịch qua dịch lại như vậy.

Nên cách tốt hơn là học từ vựng theo ngữ cảnh, hình ảnh …. Trong các bài học thì sách đưa 1 từ trong 1 ngữ cảnh với 1 hình ảnh vậy mà trong phần hướng dẫn học 1500 từ vựng lại nói mảnh ghép của từ vựng là Anh sang Việt, Việt sang Anh điều này sẽ làm người đọc khó hiểu và có thể áp dụng sai phương pháp. Các bạn để ý nhé!

• Về phần chuyện chêm trong sách, với mình những mẫu chuyện này thực sự khá buồn chán giống như những bài học trong sách giao khoa vậy.
      Dù đưa ra các tình huống xác với thực tế nhưng nó không có sự gay cấn cho người học, điều này phần nào làm giảm đi giá trị của sách hack não 1500 từ tiếng Anh.
      Mình có một bộ truyện dùng để học từ vựng tuyệt vời từ level 1 đến level 6 mình chia sẻ ở một bài viết khác nhé.
    Trên đây là đánh giá chủ quan của mình về sách hack não 1500 từ vựng tiếng Anh, nếu Stepup có đọc được bài này hy vọng anh chị có thể chỉnh sửa tốt hơn cho các lần xuất bản tới.

Nội dung của sách hack não 1500 từ tiếng Anh
    Nội dung sách
    • Không giống với cuốn luyện siêu trí nhớ từ vựng tiếng Anh, cuốn hack não này tập trung rất nhiều vào phần thực hành. Thay vì 50% lý thuyết và lan mang thì 99% sách hack não dành cho từ vựng, bài thực hành.
    • Sách có tới 486 trang mà chỉ có 10 trang giới thiệu về sách và phương pháp học nên bạn phải xem thêm phần cách học sách hack não 1500 từ tiếng Anh ở dưới để dùng sách tốt hơn.
    • Gồm 50 unit chia đều từ vựng cho các chủ đề cuộc sống như giáo dục, ăn uống, sức khỏe, công việc, gia đình, địa lý, du lịch, nghệ thuật … đảm bảo học xong bạn có đủ vốn từ vựng để dùng.
    Về phương pháp âm thanh tương tự
    • Chắc hẳn bạn đã từng gặp ở đâu đó vì phương pháp này được trình bày trong cuốn Tôi Tài Giỏi Bạn Cũng Thế của Adam Khoo và Fluent in 3 Months (Sách học ngoại ngữ bán chạy nhất Amazon).
    • Phương pháp dựa trên nguyên lý “bắc cầu tạm” từ tiếng Anh sang tiếng mẹ đẻ, sáng tạo câu chuyện liên kết giữa nghĩa và cách đọc của từ đó. Với phương pháp này bạn sẽ học được 1 từ chỉ trong vòng 30s.

Về phương pháp truyện chêm
    • Là phương pháp nạp từ vựng tự nhiên qua câu truyện và tình huống, không cần cố gắng ghi nhớ. Giống như khi học từ vựng tiếng Việt vậy.
    • Ở cuốn sách này gồm 50 câu truyện tương đương với 50 bài học, được sáng tác bởi Troy Michael Stanton, người Mỹ, từng đạt giải nhất cuộc thi biên kịch phim ngắn do TPD tổ chức. Vì vậy phần truyện và truyện chêm đều chuẩn văn phong giao tiếp người bản xứ và đảm bảo tính hấp dẫn, khỏi lo buồn ngủ bạn nhé.
    Có nên mua sách hack não 1500 từ tiếng Anh?
    • Như đánh giá ở trên thì theo mình, cuốn sách này sẽ phát huy tối đa tác dụng, giúp bạn học hết 1500 từ trong 30 ngày và sẽ được Stepup hoàn 100% học phí khi bạn là người có trí tưởng tượng phong phú, tốt. Nếu bạn tự tin hãy mua ngay đi, một là để thách thức bản thân hai là để cho Stepup hoàn tiền.
    • Mua rẻ hơn tại: tiki.vn
    • Và đây, nếu bạn là người cũng có ít ít trí tưởng tượng thì nó là cuốn sách hỗ trợ bạn cực kỳ tốt vì trí tưởng tượng cần để áp dụng phương pháp âm thanh tương tự và sách đa có sẵn âm thanh tương tự rồi.
      Bạn chỉ cần mua cuốn hack não 1500 từ vựng tiếng Anh về học kèm với một ít ít trí tưởng tượng của mình thôi.
    • Đừng mua nếu bạn giống mình, mù tịt và không thể dùng phương pháp âm thanh tương tự

Cách học sách hack não 1500 từ vựng tiếng Anh

Sách này có điểm đặc biệt là không phải cứ mua về là học được đâu nha, bạn đọc thêm tý nữa để hiểu rõ về hack não 1500 từ vựng tiếng Anh.

Cốt lõi của sách nằm ở chỗ phương pháp âm thanh tương tự và truyện chêm, nên bạn phải biết và hiểu rõ 2 phương pháp này trước.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook