Download Connectify Free - Phần Mềm Phát Wifi Miễn Phí Cực Nhanh

Thảo luận trong 'Phần Mềm' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 10 14, 2017.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Download Conncectify me phần mềm phát wifi miễn phí tốt nhất chỉ có ở Tinhocaz.com. Bạn đang có dự định cải thiện mạng cho nhiều người dùng. Hiện tại bạn chưa đủ kinh phí để mua một bộ phát wifi tại thị trường. Đối với Connectify me sẽ cho bạn những lựa chọn hoàn hảo nhất sử dụng phát ngay tại máy tính của bạn quá tiệ lợi rất nhiều người đã sử dụng phần mềm này. Tại sao bạn chưa sử dụng để người khác cũng có thể dùng chung mạng với bạn. Hãy download ngay phần mềm phát wifi Connectify ngay tại website thủ thuật tin học để có những tiện ích hoàn hảo nhé.

Phần mềm phát wifi miễn phí tốt nhất Connectify bản Free

Download:

Link gốc - Connectify Full Installer - Đã test không virus

Dự phòng - Connectify Full Installer

Direct - Connectify Full Installer

Password nếu có: www.dembuon.vn

Có rất nhiều phần mềm phát wifi tốt trên mạng. Connectify cũng là một trong số phần mềm tốt đáng để bạn sử dụng. Với nhiều tính năng thông minh cho phép chia sẻ mạng nhanh chóng giúp nhiều máy tính kết nối được chung một mạng máy tính khi phần mềm phát wifi. Ngoài ra tại phần mềm này còn rất nhiều tính năng tốt khác như:

+ Với giao diện đơn giản khá dễ dùng cho tất cả người sử dụng trong lần cài đặt đầu tiên.

+ Là phần mềm tối ưu thiết kế với dung lượng nhỏ chi với 8.9 MB rất nhẹ không tốt dung lượng bộ nhớ.

+ Phát xa mạnh tại tất cả các thời điểm trong phạm vị rộng.

+ Download phần mềm phát wifi miễn phí rất tiện lợi và tiết kiệm phải không.

+ Bảo mật đường truyền tốt nhất chỉ với Connectify me.

Connectify me ứng dụng phần mềm hay tốt nhất cho bạn. Với nhiều tính năng hay với lượt tải lên tới triệu lượt hàng ngày phần mềm phát wifi này rất hữu hiệu đáng để bạn tin dùng. Phát wifi đối với các loại windows.

Windows 7

Rất thích hợp khi bạn sử dụng phần mềm này không giống như win 8 trở lên với hệ điều hành này bạn dùng không thể tự phát wifi cho máy tính được mà phải dùng những phần mềm hỗ trợ riêng như Connectify me chẳng hạn. Đại đa số mọi người đều sử dụng phần mềm cho wifi 7. Còn win 8 thì sao

Windows 8, 8.1, 10

Đối với win 8, 8.1, 10 cũng có rất nhiều bạn sử dụng phần mềm phát wifi miễn phí này để phát. Nhưng ngoài ra phát triển hơn so với win 7 các nhà thiết kế đã thiết lập mảng ra cho máy tính khi sử dụng hệ điều hành này quý khách có thể tự phát wifi win 8, 8.1, 10 bằng các câu lệnh trên Dos cũng khá tiện lợi. Nếu bạn muốn tìm hiểu về cách phát hãy tham khảo thêm: tại đây.

Như vậy qua bài giới thiệu về phần mềm phát wifi Conncetify này hy vọng bạn sẽ biết thêm nhiều thông tin và sử dụng phần mềm đúng cách. Chúc các bạn có những trải nghiệm tốt tại blog thủ thuật tin học của tôi. Cảm ơn bạn đã quan tâm và tham khảo.

Chúc bạn làm thành công.

Chỉnh sửa cuối: Thg 10 19, 2018
  2. Đang tải...
  3. Wall-E

2,451
    Hướng dẫn cách cài đặt phần mềm Connectify Full

Ở bài viết này, chúng ta sẽ cùng nhau tìm hiểu cách cài đặt phần mềm Connectify bản mới nhất.

Đây là phần mềm vô cùng hữu ích. Mời các bạn xem qua.

Phần mềm Connectify là gì?

Phần mềm Connectify là một công cụ cho phép bạn tạo Wi-Fi Hotspot bằng laptop của bạn. Tính năng này giống như phát Wi-Fi trên smartphone bằng 3G, nhưng nay nó đã có mặt trên máy tính. Để bắt đầu sử dụng, bạn nên tải về và tiến hành cài đặt phần mềm Connectify 2017 trên máy từ link sau.

Hướng dẫn cài đặt phần mềm Connectify

Bước 1: Mở phần mềm Connectify 2017 lên, bấm vào Settings Tab của giao diện điểm truy cập Hotspot

Nhấp tiếp vào nút 'Wi-Fi Hotspot' để tiến hành tại Wi-Fi Hotspot trên máy tính của bạn.

Chọn Wi-Fi Hotspot trên giao diện phần mềm Connectify

Bước 2: Trong trình đơn thả xuống 'Internet to Share', chọn bộ adapter mạng bạn muốn chia sẻ. Bộ chuyển đổi này phải có kết nối với Internet. Bạn có thể chia sẻ bất kỳ loại kết nối Internet nào: Wi-Fi, Ethernet (có dây) hoặc thậm chí qua 4G / LTE. Nếu bạn đặt nó thành “Automatic”, nó sẽ tự động cài đặt phần mềm Connectify 2017 để chia sẻ kết nối Internet từ adapter mạng mà máy tính xách tay hoặc PC của bạn sử dụng.

Chọn mạng Wi-Fi để cài đặt phần mềm Connectify

Bước 3: Cung cấp cho hotspot của bạn một tên đănh nhập điểm truy cập mạng SSID và mật khẩu. Tên điểm truy cập là tên mạng mà các thiết bị khác sẽ thấy và xác thực để kết nối vào mạng Hotspot này. Chẳng hạn như bạn có thể đặt tên mạng Wi-Fi của mình là “N0 WiF1” cũng được.

Đặt tên cho mạng Wi-Fi khi cài đặt phần mềm Connectify

Bước 4: Đảm bảo đã chọn hộp kiểm “Ad Blocker” cài đặt phần mềm Connectify 2017 tự chặn quảng cáo, giúp bạn tiết kiệm băng thông, tuổi thọ pin của máy phát Hotspot cũng như tăng tốc độ kết nối cho các thiết bị lân cận. Kiểm tra lại xem bạn cấu hình chính xác hay không. Sau đó, bạn có thể nhấp vào nút “Start Hotspot” để bắt đầu chia sẻ kết nối Internet với các thiết bị hỗ trợ Wi-Fi của bạn.

Vậy là xong, các bạn đã biết cách cài đặt phần mềm Connectify 2017 rồi đấy. Vậy là máy tính đã có thể tự phát Wi-Fi Hotspot rồi.

Chúc bạn thành công!

4. Wall-E

2,451
    Phát WiFi từ laptop dễ dàng với Connectify Hotspot

Bạn đang chỉ có mỗi một dây mạng trong khi lại có nhu cầu sử dụng Internet từ các thiết bị khác nhau như laptop, điện thoại, máy tính bảng... Phải làm sao bây giờ? Rất đơn giản, bạn hãy biến chiếc laptop của mình thành điểm phát WiFi cùng với tiện ích Connectify Hotspot.

Trước khi đi vào hướng dẫn chi tiết, mình muốn chia sẻ đôi điều về phần mềm phát WiFi Connectify Hotspot này. Phiên bản miễn phí của em nó bị giới hạn khá nhiều tính năng, bạn chỉ đơn thuần là phát được WiFi từ laptop, thay đổi mật khẩu truy cập WiFi và xem/quản lý thiết bị kết nối đến mạng WiFi bạn phát. Mọi thiết lập gần như là không cần thiết hoặc không thể thực hiện. Sau khoảng 30 phút kết nối thì ứng dụng lại tự ngắt và bạn phải kết nối lại. Chưa kể liên tục có cửa sổ hiện ra nhắc bạn cập nhật lên bản tính phí Pro hoặc Max. Mình đã dùng thử khá nhiều ứng dụng phát WiFi, và đây không phải ứng dụng mình thích nhất, nhưng nó lại khá phổ biến. Bạn có thể dùng ad-hoc hoặc MyPublicWiFi, mình thấy tiện và dễ chịu hơn rất nhiều, không bị giới hạn thời gian phát, không pop-up.

Phát WiFi từ laptop bạn làm theo các bước sau:

Bước 1: Tải Connectify Hotspot về máy tính và tiến hành cài đặt:

Màn hình sẽ hiển thị như thế này trong quá trình cài Connectify Hotspot:

Quá trình cài đặt diễn ra, chương trình yêu cầu bạn cài thêm Microsoft.NET 4.5 nếu trên máy tính chưa có, bạn bấm OK để tiếp tục và tiến hành cài Framework 4.5 cho máy tính.

Sau khi quá trình cài đặt kết thúc, bạn cần khởi động lại máy tính để hoàn tất quá trình cài đặt Connectify.

Bước 2: Mở Connectify Hotspot, bạn sẽ nhìn thấy giao diện chính của ứng dụng, chọn Start Hotspot để phát WiFi

• Hotspot Name: Do là bản miễn phí nên bạn không thể bỏ đi dòng Connectify kia. Một điểm cần lưu ý là bạn sẽ không thể đặt tên điểm phát sóng bằng tiếng Việt có dấu.
    • Password: Bạn có thể bỏ trống nếu không cần người truy cập nhập mật khẩu. Nếu xài trong gia đình và không muốn bị xài chùa, bạn nên cài đặt mật khẩu đủ mạnh để bảo mật mạng wifi nhà mình

• Internet to Share: Bước này khá quan trọng để các máy truy cập vào điểm phát sóng của bạn có thể truy cập mạng. Bạn phải chọn đúng thiết bị mà mình đang dùng để truy cập mạng. Đối với ai đang dùng ADSL hay cáp quang, tên của thiết bị thường là: Local Area Connection. Đối với ai đang sử dụng 3G hay mạng wifi thì sẽ là Wireless Network Connection,...
    Sau khi điền đầy đủ 3 mục trên, các bạn nhấn Start Hotspot để bắt đầu phát WiFi. Nếu muốn xem thiết bị nào kết nối vào mạng bạn đã phát, hãy nhấp vào tab Clients.

Bước 3: Khi muốn tắt tín hiệu Wifi từ laptop của mình nhấn vào Stop Hotspot.

Rất đơn giản mà lại tiện dụng phải không các bạn. Giờ đây bạn thoải mái truy cập WiFi trên nhiều thiết bị khác.

Chúc các bạn vui vẻ!

Trả lời qua Facebook