Cách Tìm Và Tải Rom Gốc Điện Thoại Samsung Chuẩn Nhất

Thảo luận trong 'Điện Thoại' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 2 13, 2019.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Bạn đang dùng các thiết bị Samsung Galaxy và mỗi khi điện thoại bị lỗi thì bạn cần phải chạy lại phần mềm cho máy hay còn gọi là up rom gốc lại cho thiết bị của mình. Việc cần thiết là bạn cần phải có file firmware gốc của điện thoại Samsung và bạn chưa biết cách làm thế nào để tìm và tải rom gốc điện thoại Samsung chuẩn nhất thì trong bài viết này TPM PC sẽ hướng dẫn chi tiết giúp các bạn có thể tìm được rom gốc chuẩn nhất cho điện thoại của mình.

Sau khi đã tìm được file rom gốc rồi thì bạn cần phải tiến hành up rom cho điện thoại Samsung. Việc up rom cho điện thoại Samsung mình đã chia sẻ tới các bạn ở bài viết trước. Nếu bạn chưa xem thì có thể tham khảo bài hướng dẫn dưới đây:

Hướng Dẫn Up Rom Gốc Điện Thoại Samsung

Hướng tìm và tải rom gốc điện thoại Samsung chuẩn nhất

Các bước chuẩn bị:

+ Tải về và cài đặt bộ Visual C++: (Bắt buộc phải cài đặt để tool có thể chạy được)
    + Tải và cài đặt .NET Framework 3.5 TẠI ĐÂY.

Cách tìm và tải rom điện thoại Samsung
    Bước 1. Tải về và cài đặt ứng dụng Samfirm.

Tải Samfirm

Bước 2. Mở ứng dụng SamFirm lên và bạn hãy tích vào mục Auto trên tool để tiến hành tìm rom tự động.

Bước 3. Tiến hành nhập tên mã Model và mã Region điện thoại của bạn vào và nhấn Check Update. Như hình mình họa bên dưới mình sẽ lấy ví dụ là điện thoại Samsung Galaxy Note 5 sẽ có mã lần lượt là:

• Model: SM-N920C (Đây là mã máy của thị trường Việt Nam)
    • Region: XXV (Đây là mã quốc gia Việt Nam)

Lưu ý: Nếu bạn không biết điện thoại Samsung của mình Model và Region là gì thì tải và cài đặt ứng dụng Phone INFO ★Samsung★ để check:
    Bạn mở ứng dụng lên và kiểm tra 2 mục Phone Model và Active CSC Code đây chính là mã Model và Region bạn cần điền vào Tool để tìm.

Bước 4. Sau khi nhấn Check Update, tool sẽ tự động tìm và get link tải rom phiên bản mới nhất trên điện thoại của bạn. Hãy nhấn Download để tool tiến hành tải rom về.

Bước 5. Tốc độ tải rất nhanh, bạn chỉ cần chờ tool tải xong là đã có firmware phiên bản Android mới nhất cho điện thoại của mình rồi.

Trên đây là bài hướng dẫn tìm và tải rom gốc điện thoại Samsung chi tiết của TPM PC muốn giới thiệu và gửi tới các bạn. Nếu bạn gặp khó khăn trong việc tìm mã Model và Region điện thoại Samsung mà bạn đang sử dụng hãy để lại bình luận bên dưới mình sẽ hỗ trợ tìm giúp bạn.

Xin cảm ơn!

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook