Các công việc làm thêm cho học sinh cấp 3

Thảo luận trong 'Box VIP' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 11 4, 2022.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Các công việc làm thêm cho học sinh cấp 3

Những bạn tìm công việc làm thêm thì thường là những học sinh đang rất cần tiền. Và muốn kiếm thêm thu nhập nhưng liệu có công việc nào phù hợp với lứa tuổi học sinh khi họ vẫn còn đang bận rộn với công việc ở trường. Nhưng bạn lại đang vô cùng phân vân không biết tìm kiếm công việc nào phù hợp với bạn mà cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc học tập của bạn ở trường học. Vậy thì bạn cũng đừng quá lo bởi cho dù bạn bận đến đâu nhưng vẫn có những công việc phù hợp đối với bạn. Tôi cũng là một học sinh lên tôi hiểu những gì bạn trải qua đó cũng chính là lí do tại sao hôm nay tôi sẽ chia sẻ những công việc làm thêm cho học sinh cấp 3. Có rất nhiều công việc tôi đã tìm hiểu và thấy nó rất phù hợp với những bạn học sinh cấp ba đang cần một khoảng tiền nhỏ để chi tiêu vặt. Vậy còn chần chờ gì nữa cùng tôi tìm hiểu thôi nào!

1. Làm gia sư cho học sinh cấp 1, cấp 2

Đây là một công việc đòi hỏi phải có cách dạy làm sao có thể dễ dàng truyền tải kiến thức thì mới được phụ huynh tin tưởng và thuê. Và đặc biệt hơn là đòi hỏi bạn phải có một vốn kiến thức sâu rộng công việc này thì đảm bảo phù hợp với những bạn học sinh giỏi ở trường. Việc học giờ đây là một việc vô cùng quan trọng nó quyết định tương lai của mỗi con người lên các bậc phụ huynh thường sẽ tìm những anh, chị học cấp 3 bởi họ sẽ dễ dàng thấu hiểu hơn. Những môn học thường được các bà mẹ tìm đó là: Tiếng Anh, Toán, Văn.. Nên bạn có thể dễ dàng chọn việc tìm gia sư này rất hay thấy ở những thành phố phát triển nên bạn có thể thử tìm việc nếu thấy phù hợp ở những thành phố lớn. Mức lương cũng không phải qua thấp tầm 100k/ 1h

2. Làm việc thêm ở cửa hàng

Hiện nay, có rất là nhiều cửa hàng tuyển nhân viên làm thêm đặc biệt là tuyển những bạn học sinh. Họ thường sẽ tuyển nhân viên part time nên bạn cũng đừng lo về thời gian. Nhưng công việc này sẽ cần sự đòi hỏi về ngôn ngữ, cùng như là cử chỉ khi giao tiếp khác hàng. Công việc này sẽ cho bạn thêm những kinh nghiệm giao tiếp với mọi người và bán hàng cho khách. Đây là một công việc khá là phù hợp đối với những bạn học khá trở xuống. Mức lương thì rất là phù hợp đối với những bạn học sinh cần tiền để trang trải cuốc sống lương rơi vào khoảng 3 - 4 triệu/ tháng

3. Bán hàng online

Những trang mạng bán hàng online đang được rất là nhiều người chú ý đến bởi không cần đi đâu xa chỉ cần có điện thoại là có thể đặt hàng nhanh chóng rồi. Các bạn học sinh cũng có thể thử thách bản thân bằng cách bán hàng online. Đầu tiên, các bạn thể nhập những đồ dùng học tập phù hợp với số tiền của mình rồi bán sau đó dần tăng lên. Những thứ được quan tâm nhất đó chính là những món đồ ăn hấp dẫn lạ mắt và thu hút người nhìn. Đây là công việc rất là phù hợp với tất cả những bạn học sinh cấp 3 bởi nó không quá gò bó về thời gian học tập của bạn chỉ cần có một chiếc điện thoại là có thể liên lạc bán hàng được rồi. Không chỉ vậy công việc này còn bổ sung cho bạn thêm những kinh nghiệm bổ ích khi giao tiếp bán hàng online. Bạn cũng có thể dễ dàng tiếp xúc với những món hàng hiện đại ngày nay nữa. Còn gì tuyệt vời hơn.

4. Viết bài, viết truyện kiếm tiền

Đây là một công việc rất là vô cùng thú vị đối với những bạn yêu thích truyện. Bạn không hề bị gò bó thích viết lúc nào thì viết không chỉ vậy nó còn tạo ra cho bạn những kinh nghiệm viết văn bổ ích. Có rất là nhiều web hỗ trợ đăng truyện kiếm tiền một trong những trang web đó cần phải kể đến đó là dembuon.vn đây là một trang web vô cùng được nhiều người biết đến đặc biệt là không thể nói những adm, mod, thành viên ở đó rất nhiệt tình luôn luôn xuất hiện 24h để hỗ trợ giải đáp thắc mắc của bạn. Bạn cũng có thể đăng bài mọi lúc mọi nơi ngay cả trên điện thoại lẫn cả máy tính. Không chỉ vậy bạn cũng có thể đăng những hình ảnh mà mình yêu thích lên cũng có thể dễ dàng kiếm xu để quy đổi thành tiền. Nếu bạn chăm thì cũng có thể dễ dàng kiếm 1 triệu một tháng đó còn là ít đấy. Có thể bạn sẽ kiếm được ít lợi nhuận trong lúc đầu nhưng nó sẽ nhiều nếu bạn chăm chỉ có rất là nhiều người mỗi ngày rút tiền ở web này hãy thử tìm hiểu chẳng may lại phù hợp đối với bạn thì sao nhỉ. Ngoài ra, còn nhiều những web khác hỗ trợ bạn đăng truyện nữa đó. Nhưng đối với tôi thì web này phù hợp nhất.

Đăng ký:

Viết bài kiếm tiền *hot*

5. Làm công tác viên

Là một công việc đòi hỏi bạn phải có kinh nghiệm trong việc viết bài và nắm bắt thông tin thật nhanh để viết ra những bài viết ấn tượng. Công việc này thì vô cùng đơn giản nhưng lợi nhuận bạn thu được thì vô cùng lớn tầm 2 - 3 triệu/ tháng. Bạn có thể kiếm nhiều hơn nếu bài viết của bạn hay và cuốn hút. Hiện nay, đang có rất là nhiều công ty hoặc nhóm quảng cáo đang cần tuyển những bạn công tác viên viết bài ở nhà. Đây là một công việc vô cùng phù hợp dành cho những bạn học sinh cấp 3 bởi nó không quá là gò bó trong thời gian. Có thể bạn cũng sẽ học hỏi được những kinh nghiệm bổ ích từ công việc này!

6. Trực page Facebook

Đây là một công việc vô cùng đơn giản bởi bạn chỉ cần có máy tính, điện thoại là có thể làm được. Nó cũng giống như bán hàng online nhưng đây là người ta thuê bạn chứ bạn không phải mở bán. Nó khá là phù hợp dành cho những bạn học sinh không có vốn. Nhiệm vụ rất là đơn giản là bạn chỉ cần trực khi nào có khách hành hỏi thì trả lời. Công việc đòi hỏi bạn phải có vốn ăn nói dễ nghe thì mới có thể đạt được sự tin tưởng đối với khánh hàng lần đầu biết đến sản phẩm của shop. Mức lương thì phù thuộc vào chủ shop trả lương cho bạn nhưng theo những gì tôi biết thì mức lương dao động từ 1 - 2 triệu đồng/ tháng. Bạn cũng cần cân nhắc công việc để xem shop nào uy tín.

Đó cũng chính là tất cả những công việc giúp bạn kiếm những khoảng tiền nho nhỏ chắc hẳn bạn đã tìm được một công việc phù hợp đối với mình rồi đúng không nào. Nếu bạn có những công việc còn hay hơn của tôi nữa thì đừng quên chia sẻ cho tất cả mọi người đều biết nhé! Chúc bạn một ngày tốt lành và đừng quên chờ đón những bài viết tiếp theo của tôi chắc hẳn sẽ không làm bạn thất vọng đâu.

Last edited by a moderator: Thg 11 4, 2022
  2. Đang tải...
Tags:
Trả lời qua Facebook