Các Bước Đơn Giản Khôi Phục IMEI Bị Mất Cho Android

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Pussy, Thg 7 7, 2017.

1. Pussy

Pussy New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

950
    IMEI là những con số không giống nhau để nhà sản xuất phân biệt các sản phẩm với nhau, có 1 điều nhưng không phải ai cũng biết là những số IMEI này được dùng để đăng kí dịch vụ (sóng) với nhà mạng.

Dễ hiểu hơn, nếu như bạn vô tình làm mất số IMEI do vọc vạch trong quá trình nghiên cứu thì máy sẽ không nhận sóng nữa.

Vậy, hôm nay BlogPhamTam xin hướng dẫn các bạn lấy lại số IMEI của mình để tránh những vấn đề đáng tiếc xảy ra.

Các bạn phải nhớ Số IMEI cũ của mình (lục ở nắp sau của máy, hoặc ở hộp máy)

Chúng ta sữ dụng MTK Engineering, Để truy cập vào MTK Engineering, ta có 2 cách

Cách 1:

Ta gọi đến đoạn mã sau

* # * # 3646633 # * # *

Cách 2:

1. Root máy

2. Tải MTK Engineering Mode Tools ở CH Play Tại đây .

4. Vào MTK Enginneering > chọn MTK Settings > lướt qua phần Connectivity

Tại MTK Engineering chọn CDS Infomation

Tiếp theo chọn vào Radio Information

Tại đây sẽ có 2 mục, các bạn chọn mục tương ứng

Phone 1 với SIM 1

Phone 2 với SIM 2

Nhấp vào AT + và nhập EGMR=1, 7, "IMEI1"

Tại mục "IMEI1", các bạn nhập số IMEI vào đây. (có một cách đơn giản hơn, các bác nhập 1 ký tự dòng trên đó rồi xóa, máy sẽ hiện ra bảng tùy chọn để nhập)

Ví dụ: AT+EGMR = 1.7, "1234567890"

Chú ý: Bác nào bị lỗi "This Command is not allowed in UserBuild" thì thêm khoảng cách vào giữa AT và + (như vầy AT +EGMR=1, 7, "IMEI_1")

Lưu ý với các bạn là với SIM 2 thì thao tác hơi khác một chút:

Nhấp vào AT+ và nhập EGMR=1, 10, "IMEI2"

Cuối cùng, bấm "SEND AT COMMAND" và khởi động lại máy.

Sau khi khởi động lại ta bấm *#06# để kiểm tra.

Chúc các bạn thành công!

Last edited by a moderator: Thg 8 17, 2017
  2. Đang tải...
  3. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Thủ Thuật Lấy Lại iMei Cho Máy Bị Mất Do Táy Máy

Khi sử dụng điện thoại vì một lý do nào đó do ngứa tay xóa mất iMEI của máy hay do ai cố tình xóa mất bạn đang điên đầu và bối rối tính chạy ra của hàng điện thoại để lấy lại IMEI phải không nào??? Vậy IMEI là gì là những con số riêng biệt để nhà sản xuất phân biệt các máy với nhau, và 1 điều hiển nhiên nhưng ít ai biết là những con số IMEI này sẽ đăng kí dịch vụ (sóng sánh) với nhà cung cấp mạng. Nói dễ hiểu hơn, nếu như các bạn lỡ tay vọc vạch làm mất số IMEI thì máy sẽ không nhận sóng nữa. Hôm nay xin hướng dẫn các bạn lấy lại iMEI khi lỡ xóa hay bất kỳ lý do nào đó mà mất không cần chạy ra của hàng điện thoại nhé.

Các bước thực hiện:

Các bạn phải nhớ Số IMEI cũ của mình( lục ở nắp sau của máy, hoặc ở hộp máy)

Đầu tiên là Root máy.

Tải Mobileuncle Tools ở CH Play: Tải Ngay

Vào Mobileuncle Tools>Eninger Mode>Engineer Mode(MTK)>Connectivity> CDS Infomation > Radio Infomation

Tại đây sẽ có 2 mục, các bạn chọn mục tương ứng

Phone 1 với SIM 1

Phone 2 với SIM 2

Nhấp vào AT+ và nhập EGMR=1,7,”IMEI1”

Tại mục “IMEI1“, các bạn nhập số IMEI vào đây, có một cách đơn giản hơn, các bác nhập 1 ký tự dòng trên đó rồi xóa, máy sẽ hiện ra bảng tùy chọn để nhập

Lưu ý: với các bạn là với SIM 2 thì thao tác hơi khác một chút:

Nhấp vào AT+ và nhập EGMR=1,10,”IMEI2″

Bấm “SEND AT COMMAND” and reboot.

Vậy là xong chúc mấy chế thành công nhé, nếu làm không được thì comment vào bên dưới bài viết để nhận được giúp đỡ nhé.

Trả lời qua Facebook