Lấy Ý Tưởng Xu Hướng Chọn Chủ Đề Chơi Youtube

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Pussy, Tháng 5 4, 2017.

1. Pussy

Pussy New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

950
    Có nên chọn chủ đề phổ biến?

Hiện nay hầu như newbie toàn chạy theo các video chủ đề có lượt view cao như Funny, game , 18+ , Phim. Kids

Nhưng các bạn đâu biết rằng. Những chủ đề đó thật khó cho các bạn mới bắt đầu. Vì sao?

Vì: Những kênh đó toàn “già làng” đã đầu tư chơi từ lâu rồi! Họ có các vệ tinh và lượt sub cao! Chỉ cần đăng video lên là sẽ có view và họ biết cách làm sao để đứng top!

Và các bạn mới chơi thì điều đứng top 10 đã rất khó khăn chứ đừng nói là top 3->1

Hơn nữa các bạn còn không biết SEO youtube thì làm sao mà có view được?

Nhắc đến SEO youtube bài sau mình sẽ hướng dẫn thủ thuật SEO Youtube rất ngon! Mà chính mình đã làm được!

Kết luận nếu bạn chưa có kinh nghiệm gì về Youtube hãy đừng chơi chủ đề phổ biến. Bạn sẽ thất vọng đó!

Vậy lấy ý tưởng và chủ đề ở đâu?

Bạn có thể lấy ở trên Google Trend mục thịnh hành Youtube để lấy ý tưởng!

Bước 1: vào trang https://www.google.com.vn/trends/

Giao diện sẽ như sau:

Sau đó các bạn ấy vào 3 gạch cạnh chữ Google Trends sau đó chọn Thịnh hành trên Youtube

Giao diện như sau:

Đó dựa vào Quốc gia và lượt View đánh giá nó rồi lấy ý tưởng làm content hoặc Reup nó!

Hiện tại vị trí đang ở Hoa Kỳ nếu thích chơi nước khác thì click vào đó chọn nước khác thôi! :))

Và ĐÁNH GIÁ ở đây là gì! Mình lấy video dụ Video đầu tiên!

Số 1: Chính là xem nó tham gia Network hay GA.

Nếu là network thì thôi đừng nghĩ đến chuyện reup bạn ạ! Vì có thể bị bản quyền cao sẽ không thể bật được “Kiếm tiền”

Cách nhận biết Network:

• Nhìn vào dưới video có chữ Monetized by CBS . Đó nếu là network chữ ở sau chữ by sẽ có màu đen và khác với tên Kênh .. Vậy chúng ta nhận biết là : network thường có tên sau từ By khác với tên kênh :))
    Cách nhận biết chơi GA:

• Cũng nhìn vào đó nhưng nó sẽ có dạng là Monetized by ( Chữ màu xanh da trời và trùng với tên kênh ) có trường hợp nó là chuỗi ký tự “dị nhân” như kiểu -jdsjgFGDHCbcnvFSDA .
    • Trong một số trường hợp nó ghi là Not Monetized thì đó là người ta không bật kiếm tiền từ Video đó!
    Vậy như nào thì ta sẽ được reup video đó?

Khi dưới video có chữ : Monetized by (Trùng với tên kênh màu xanh da trời ) hoặc Not Monetized hoặc là 1 chuỗi ký tự như

-jdsjgFGDHCbcnvFSDA . ( chữ màu xanh da trời ) .

Số 2: Chính là lượt SEO Google + đó.. Càng nhiều tương tác như vậy thì View sẽ càng cao! Mình sẽ hướng dẫn ở bài SEO G+ sau nhé. Hóng đi :))

Và do video đó có lượt tương tác quá cao.. Trong khi mình lại không có thì thôi tạm biệt video đó đi bạn ạ! Nếu lượt G+ đó dưới 10 thì có cơ hội.

Số 3: Chính là số video mà nó đã up. Ở kia nó đã up được hơn 1700 video.. Con số quá khủng.. Nhìn như vậy là kênh đó đã khá lâu đời rồi. Nên cũng từ bỏ đi..

Đánh giá 3 thông số đó :

• Thứ 1: Nó đang chơi network – Không reup được.
    • Thứ 2 : Số lượt tương tác G+ lớn hơn 10 , Kênh mình bé cũng không ăn được
    • Thứ 3 : Số video nó quá nhiêu => Nó chơi lâu đời như già làng rồi cũng không ăn được :))
    3 yếu tố đó tạo nên là Bạn éo thể reup được video của kênh đó đâu!

Ở 1 khía cạnh khác :)) Mình sẽ lấy video 1 video trong Trends đó!

Mình lấy số 6 nhé :))

Đó bạn xem video này chủ sở hữu không bật Kiếm tiền ( Not mozetized )

Video của họ cũng không quá cao! Và nó đang ở mục Thịnh Hành!

Vậy chỉ cần không phải là Network .. Video họ không quá cao! Ta vẫn có hy vọng là Reup được lại video đó!

Video nào cũng cần phân tích cả :)) Đừng vì háo hứng muốn kiếm tiền mà bỏ qua những thứ đơn giản nhất!

Một số chủ đề mình thu được cho các bạn

Chủ đề :

+ Content: Kinh phí ít.

• Như kiểu làm trò đùa Prank ( làm ở VN hoặc nước ngoài sẽ đi reup 1 chút rồi đánh giá video đó theo cách của bạn.. Nếu giỏi tiếng anh thì khá ngon.. còn không thì có thể dùng google dịch hiện nay có cả phát âm giọng nói rồi nên chẳng lo ngại bạn nói sai âm tiếng anh )
    • Làm video chủ đề cho người già :)) ( tìm hiểu là người già họ thích gì thì mình làm cái bổ ích cho họ – Những điều tốt cho xã hội bao giờ cũng được ủng hộ (click ) nhiều. ) ,
    • Làm video dạy bé nhận biết đồ vật ( Tiếng anh bạn có thể google dịch giọng nói + Học cách dùng phần mềm Abode Affter Effect ) ,
    • Làm video review về món ăn trên các nước ( cái này lấy video của họ về làm bán content nhé cho nó đa dạng chứ nhìn ảnh chuyển động cũng chán :)) ) .
    • Làm video về cách hút cỏ :’D đùa thôi . Cách học khẩu hình cho người khuyết tật :)) ( Ở đây không phải làm cho người khuyết tật xem mà là người muốn làm quen với họ đó ) Mình làm như vậy để xã hội hòa nhập hơn.
    • …. Còn nhiều lắm.. Bạn hãy nghĩ đến lợi ích của con người.. Những điều ham muốn trong người bạn sẽ ra chủ đề thôi!
    + Reup: Đánh giá như trên mình nói nhé

• Phim cái này cần pro này ( Mình sẽ hướng dẫn reup phim ở bài sau )
    • Tin tức xã hội
    • Game : LoL hay CF…. Ở nước ngoài thì có OverWatch .. hoặc Poker các kiểu ấy
    • …. Nhiều lắm
    Kết thúc nội dung ở đây. Nếu bạn nào thích hay có ý kiến hãy viết bình luận ở dưới để mình giải đáp nhé

Nếu thích có thể Share bài về đọc!

Last edited by a moderator: Tháng 5 27, 2017
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook