Những Phần Mềm Hay Không Thể Thiếu Cho Android, Ios, Window Phone

Thảo luận trong 'Điện Thoại' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 4 5, 2016.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Clean-Master

Đây là sản phẩm của công ty Cheetah Mobile là một công ty con của tập đoàn rất nổi tiếng KingSoft của Trung Quốc. Clear Master như tên gọi nó là chuyên gia dòn dẹp rác cho smartphone của bạn. Trong quá trình sử dụng điện thoại thông minh thì cũng giống như trên máy tính vậy cung phát sinh các tập tin rác, file tạm, các file tự sinh, file cache,….Cho nên bạn không thể thấy được các file này và cũng không thể tự dọn dẹp được nó. Vậy nó có ảnh hưởng gì cho điện thoại không. Xin trả lời là vô cùng ảnh hưởng đó. Nếu không xóa để lâu ngày sẽ chiếm dung lượng bộ nhớ và làm chậm điện thoại của bạn. Nói đơn giản là cái gì sạch sẽ gọn gàng thì sẽ tốt hơn đúng không. Còn một tính năng quang trọng nữa là giúp mở nhanh các chức năng của điện thoại như alarms, calculator, camera, music, đèn pin..

Tải về: Clean Master

360 Security – Antivirus

Hiện tại có hơn 200 triệu lượt tải về và nhiều người đánh giá đây là một trong những ứng dụng diệt virus cho mobile tốt nhất hiện nay. Giao diện khá đẹp, chức năng đầy đủ như diệt virus, tăng tốc mobile, dọn dẹp rác, bảo mật, quản lý ưng dụng, chống trộm, hạn chế tin nhắn rác và số điện thoại là gọi đến. Bạn còn chờ gì nữa mà không cài đặt để bảo vệ dế yêu của bạn được an toàn.

Tải về: 360 Security Antivirus

Battery Doctor

Đây vần là một sản phẩm của Cheetah Mobile. Chắc bạn hỏi mình tại sau có nhiều sản phẩm của công ty này phải không. Vì đơn giản công ty này làm phần mềm quá hay và quá tiện ích nữa. Chứng mình bằng tổng số lượng tải của các phần mềm công ty này điều vài trăm triệu không đó. Điều đó cũng nói lên sự tin dùng của mọi người như thế nào rồi. Battery Doctor tạm dịch là bác sĩ cho pin điện thoại. Nó có nhiệm vụ quang trọng là giúp pin của bạn hoạt động lâu hơn. Các tiện ích như là tắt các ứng dụng chạy gầm không cần thiết, thiết lập các chế độ tiết kiệm pin, tự động chuyển sang chế độ siêu tiết kiệm khi pin còn dưới 30% và nhiều tiện ích khác bạn tự tìm hiểu nha.

Tải về: Android / IOS

CM Backup

Đây cũng là một sản phẩm của Cheetah Mobile. CM-Backup là ứng dụng cho phép bạn sao lưu dữ liệu trong điện thoại như danh bạ điện thoại, sms, calendar, alarms, photo lên đám mây. Vì vậy dữ liệu của bạn được an toàn cho dù bạn lỡ tay xóa trên điện thì vẫn có thể phục hồi lại được. Dung lượng cho phép bạn lưu trữ miễn phí là 5GB, nếu muốn thêm bạn phải trả phí nha. Tuy nhiên nhiêu đó cũng đủ dùng cho cá nhân rồi phải không.

Tải về: CM Backup

Lazada

Lazada hiện nay là kênh mua sắm trực tuyến số một tại Việt Nam hiện nay. Và có nhiều ưu đãi giảm giá nếu bạn mua sắm trên mobile. Rất tiện lợi cho bạn có thể mua hàng mọi lúc mọi nơi. Bạn còn chờ gì nữa mà không cài để khám phá siêu thị online trên chính mobile của bạn.

Tải về: Lazada

Facebook

Úng dụng này chắc mình không cần giới thiệu nữa đúng không nào. Vì nó quá phổ biển đối với các bạn trẻ ngày nay hầu như ai cũng có tài khoản Facebook hết rồi. Ứng dụng này miễn phí tốt cho mọi người nhưng cũng đem lại doanh thu hàng tỷ đô cho Facebook.

Tải về: Android / IOS / Window Phone

Zalo

Zalo là một sản phâm của VinaGame. Tùy mới xuất hiện gần đây thôi nhưng đã tạo được sự tin dùng của người Việt với hơn 10 triệu lượt tải về. Zalo có các chức năng như nhắn tin text và giọng nói, gọi điện thoại, mạng xa hội, gởi file hình ảnh, video, game, chát nhóm và nhiều chức năng khác nữa. Hiện tại Zalo cũng đã có phiên bản cho PC. Đây là số ích các ứng dụng của Việt Nam cạnh tranh trức tiếp với các sản phẩm nước ngoài.

FPTPlay

Đây là sản phẩm của Fpt. FPTPlay là ứng dụng tivi online, xem video nhạc, phim miễn phí với chất lượng rất tốt và đang được phát triển tốt hơn nữa. Đặt biệt là xem bóng đá các giải châu âu, champions league với chât lượng HD. Quá tốt cho phái mạnh rồi hen. Mình cũng xem nhiều bóng đá nên đây là sản phẩm mình thích nhất.

BaoMoi

Nói đến đọc báo xem tin tưc mỗi ngày để nắm bắt tin mới là món ăn không thể thiếu rồi. Ứng dụng Báo Mới của công ty ePi Technologies JSC sẽ đáp ứng nhu cầu này của bạn. BaoMoi được tổng hợp tin tức từ các trang báo nổi tiếng của Việt Nam với đầy đủ các thể loại từ thời sự, tin nóng, báo đá.. cả trong và ngoài nước.

NhacCuaTui

Đây là sản phẩm cuối cùng mình giới thiệu. Nhạc là món ăn tinh thần không thể thiếu cho mọi người cho dù buồn vui hay gì gì đó cũng nghe nhạc được hết. Cho nên NhacCuaTui là sản phẩm sẽ đem đến cho bạn những phúc giẩy thư giãn với đầy đủ các thể loại âm nhac từ video đến mp3 điều có hết. Bên cạnh đó còn cho phép tải nhạc về máy để nghe offline luôn quá tốt khi không có internet mình vẫn nghe nhạc được.

Tải về: Android / IOS / Window Phone / Black Berry

WiFi Master Key

WiFi Master Key là một công cụ phải-có của bât kỳ smartphone nào để quản lí WiFi. Hãy tải ứng dụng ngay nếu bạn muốn WiFi miễn phí mọi lúc, mọi nơi.

LEO Privacy Guard

Ứng dụng này giúp bạn bảo vệ toàn diện điện thoại của bạn. Có nghĩa là tất cả ứng dụng, chức năng trên điện thoại của bạn điều có thể thiết lập chế độ bảo mật bằng mật khẩu trước khi mở lên. Cho nên không sợ bị ai đó xem bất kỳ thông tin nào trên điện thoại mà chưa cho phép từ bạn. Quá tốt phải không nào, quyền riêng tư tuyệt đối luôn.

Easy Touch

EasyTouch không phải là một Tiện ích!

EasyTouch là một công cụ hỗ trợ thao tác cho điện thoại Android của bạn và tất cả miễn phí!

Nó hiển thị trên màn hình điện thoại nhờ đó bạn có thể dễ dàng truy cập vào tất cả các thiết lập với một nút nhấn, bạn cũng có thể ẩn nó bằng cách nhấn giữ lâu.

Tối đa hóa khả năng đa nhiệm – làm nhiều việc cùng lúc của Android với EasyTouch. Tốt hơn, mạnh mẽ hơn và nhiều chức năng hơn so với trợ giúp cảm ứng của iPhone.

Chỉnh sửa cuối: Thg 3 27, 2019
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook