Hướng Dẫn Tạo Tài Khoản Google Drive Unlimited Miễn Phí

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 11 28, 2016.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Để nhận được tài khoản Google Drive Unlimited thông thường có hai cách: 1 là bạn phải mua thông qua gói G suite dành cho doanh nghiệp với giá khá chát tầm 60$/1 năm/1 tài khoản. 2 là thông qua dịch vụ Google for Education dành cho các tổ chức giáo dục. Với cách thứ 2 này hoàn toàn miễn phí và vĩnh viễn nếu như tổ chức giáo dục đó còn liên kết dịch vụ với Google.

Vậy làm thế nào để có được email này, hãy làm theo hướng dẫn bên dưới với tỷ lệ thành công 100% tài thời điểm mình viết bài này. Trước khi đi vào thực hiện bạn cần lưu ý những vấn đề sau:
    • Địa chỉ email này hoàn toàn mới và có dạng tên bạn@tên trường.edu
    • Chỉ nên sử dụng tài khoản này để lưu trữ dữ liệu, chia sẽ nội bộ, không nên sử dụng để gửi email, đăng ký dịch vụ trực tuyến nào khác.
    Bây giờ bắt đầu luôn nhé, lưu ý làm cẩn thận từng bước một, không có gì phải vội vàng cả.

Update:

Nếu bạn sử dụng Gmail để đăng ký sẽ không nhận được hoặc rất lâu thông tin tài khoản mail edu mới về.

Bạn nên sử dụng mail @outlook.com để quá trình đăng ký được nhanh hơn nhé.

Bước 1: Truy cập vào địa chỉ sau: CCCApply

[​IMG][​IMG]

Bước 2: Mở tab mới và truy cập vào địa chỉ: US Address Generator

Chọn Male, CA (California) sau đó nhấn Generate, nhìn qua khung bên trái sẽ xuất hiện thông tin ảo của công dân Mỹ. Tuy nhiên để tăng độ tin cậy cho hồ sơ của bạn thì mình khuyên bạn nên sử dụng tên dạng Việt Kiều ( Daniel Le, Henry Pham….) trang này chỉ dùng để lấy thông tin địa chỉ, số điện thoại…

Bước 3: Lấy thông tin Họ tên, ngày tháng năm sinh, số điện thoại ở bước trên điền vào mẫu đăng ký như hình[​IMG]

Tên tài khoản của mail edu sẽ được lấy tự động từ họ tên bạn nhập ở trên.

Nếu muốn cá nhân hóa có thể nhập tên yêu thích của mình vào.

Lưu ý:

Phần ngày tháng năm sinh bạn điền sao cho hợp lý với độ tuổi theo học.

Tốt nhất vừa tốt nghiệp cấp 3 hoặc học lại 1, 2 năm (1999 đến 1995)

Vì không phải công dân Mỹ nên không có mã số SSN, bạn tích chọn như hình.

Nhập Email muốn dùng để nhận thông tin đăng nhập cho tài khoản Google Drive Unlimited.

Nên sử dụng mail @outlook.com để thông tin tài khoản về nhanh hơn. Không nên dùng Gmail nhé.

Điền số điện thoại lấy được ở trang trên vào đây, điền số Phone number hoặc Mobile number đều được

Tiếp theo điền địa chỉ nhà, ZIP Code.

Sau khi bấm Continue bạn sẽ gặp thông báo lỗi này, không sao cứ bấm OK nhé

Kéo xuống dưới tích tiếp vào mục I Have verified the address entered is correct, sau đó bấm Continue

Bước 4: đặt tên đăng nhập và thông tin bảo mật cho tài khoản.

Lưu ý:

Đây là Username để đăng nhập vào hệ thống OpenCCC của trường thôi nhé, không phải tên tài khoản
    mail edu.

Nhập mã PIN bảo mật, nhớ lưu mã này về sau đề phòng trường hợp cần khôi phục mật khẩu nhé.

Chọn 3 câu hỏi bảo mật và trả lời nhé, không trả lời nó không cho qua bước kế tiếp đâu

Tới bước này đã thành công một nửa, bấm Continue để tiếp tục làm nửa còn lại.

Nếu sau khi bấm Continue mà trang không tự chuyển bạn cần vào đây đăng nhập username vừa tạo ở trên để tiếp tục.

Bước 5: Lựa chọn thông tin khóa học khi nhập học, cứ chọn theo mình để khỏi rắc rối về sau nhé.

Bấm Start Application để bắt đầu nào.

Chọn 3 mục này như hình nhé.

Tích vào My mailing address is…..Sau đó nhấn Continue

Lúc nãy tạo Username chọn giới tính Male rồi thì giờ chọn lại như thế nhé.

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

OK, tới đây thì đã thành công 99% rồi nhé, 1% còn lại là chờ vào Email xác nhận nữa thôi. Những tài khoản mình tạo đều thành công 100% thế này đây. Cái mail Part #1 chứa địa chỉ email mới, và Part #2 là mật khẩu.

Bạn vào đây để đăng nhập và đổi mật khẩu nhé: Smccd

Tổng Kết:

Thông tin này được chia sẽ từ tháng 7 đến thời điểm mình viết bài này vẫn thành công 100% cho nên bạn hãy nhanh tay đăng ký cho mình 1 tài khoản Google Drive Unlimited để lưu trữ thoải mái đống phim, game, nhạc của mình hoặc dùng để di chuyển dữ liệu giữa 2 tài khoản Google Drive Unlimited với nhau. Không rõ sau này nếu hồ sơ ảo này không nhập học thì có bị xóa tài khoản hay không nên tốt nhất bạn đừng lưu trữ những gì quá quan trọng kẻo hối hận nhé. Ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng tài khoản này để đăng ký Office 365 miễn phí trọn đời bao gồm OneDrive dung lượng 1TB, bản quyền trọn đời Office 365 ProPlus version 2016.

Chúc các bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối: Thg 3 27, 2018
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook