Hướng Dẫn Cách Cài Đặt Microsoft Office 2010 Pro Plus Full

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 11 20, 2016.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Microsoft Office là bộ ứng dụng văn phòng mà không thể thiếu được khi làm việc và học tập trên máy tính. Nhưng để có thể cài đặt được Office thì nhiều người lại chưa biết cách cài như thế nào. Trong đó hẳn là có bạn nên bạn mới tìm đọc bài viết này đúng không nào. Nếu đúng vậy thì cùng mình đi tìm hiểu cách cài đặt Office thôi nào.

Download:

Link gốc - Microsoft Office 2010 Pro x86 - 32 Bit Full - Đã test không virus

Direct - Microsoft Office 2010 Pro x86 - 32 Bit Full - Link dự phòng

Tenlua - Microsoft Office 2010 Pro x86 - 32 Bit Full - Link dự phòng

4share - Microsoft Office 2010 Pro x86 - 32 Bit Full

ShareVNN - Microsoft Office 2010 Pro x86 - 32 Bit Full

Google Drive - Microsoft Office 2010 Pro x86 - 32 Bit Full

Key cài đặt & kích hoạt Office 2010 Full

Bản 64 Bit:

Link gốc - Microsoft Office 2010 Pro x64 - 64 Bit Full - Đã test không virus

Direct - Microsoft Office 2010 Pro x64 - 64 Bit Full

Google Drive - Microsoft Office 2010 Pro x64 - 64 Bit Full

Tenlua - Microsoft Office 2010 Pro x64 - 64 Bit Full

Fshare - Microsoft Office 2010 Pro 32 + 64 Bit Full

Key cài đặt & kích hoạt Office 2010 Full

File Kích Hoạt:

Link Gốc - File Kích Hoạt Office 2010 Full - Link dự phòng

Fshare - File Kích Hoạt Office 2010 Full

Mediafire - File Kích Hoạt Office 2010 Full *

Upfile - File Kích Hoạt Office 2010 Full *

Mega - File Kích Hoạt Microsoft Office 2010 Full *

Password nếu có: www.isost.biz hoặc thuthuat.chiplove.biz

Bài viết này mình sẽ hướng dẫn cài đặt Microsoft Office 2010 Pro Plus để bạn có thể tự cài Office trên máy tính của bạn. Với bản Office này bạn sẽ có đầy đủ các phần mềm (hay gọi là gói cài đặt bên trong) như:
    • Microsoft Word 2010
    • Microsoft Excel 2010
    • Microsoft PowerPoint 2010
    • Microsoft OneNote 2010
    • Microsoft OutLook 2010
    • Microsoft Access 2010
    • Microsoft Publisher 2010
    Hướng dẫn cài đặt Office 2010 Pro Plus

Chú ý: Khi cài đặt Office 2010 máy tính của bạn phải có mạng internet, nếu ko chèn key cài đặt vào sẽ bị báo sai

Trước khi cài đặt, nếu máy tính của bạn đã cài đặt 1 bản Office khác thì phải gỡ bỏ hoàn toàn khỏi máy.

Bước 1: Mở file cài đặt bạn vừa download ở trên lên để bắt đầu cài đặt Office 2010. Bạn chờ nó load 1 chút rồi sẽ hiện lên khung để nhập key vào. Bạn sử dụng 1 trong các key bên dưới vào để cài đặt:

Key cài đặt Office 2010:

Sau khi nhập key vào bạn chờ nó xác nhận sau đó ấn Continue để tiếp tục.

Chú ý: Các key này chỉ dùng để cài đặt. Khi các bạn cài xong phải làm theo hướng dẫn bên dưới để sử dụng được Office 2010 vĩnh viễn.

Bước 2: Bảng điều khoản và điều kiện của Microsoft hiện lên bạn cần tick vào I accept the terms of this agreement để đồng ý rồi click vào Continue để tiếp tục.

Bước 3: Đến bước này bạn có thể lựa chọn hình thức cài đặt như sau:

Install Now: Cài đặt tất cả các ứng dụng theo thiết lập mặc định của MS.

Customize: Chọn lựa này giúp bạn có thể chọn sẽ cài đặt ứng dụng nào hoặc lược bỏ ứng dụng nào không cần.

Ở đây mình sẽ hướng dẫn cài đặt mục Customize

Bước 4: Ở đây bạn không muốn cài ứng dụng nào thì có thể click vào nó và chọn Not Available

Lưu ý: Khi cài Office 2010 ở bước này bạn hãy cài đặt mục Office Share Features để sau này cài phần mềm Mathtype ( Phần mềm gõ công thức toán) sẽ không bị lỗi.

Bước 5: Sau đó chuyển sang thẻ File Location để đặt nơi lưu trữ: Chọn Browse -> Chọn nơi cài đặt -> OK.

Theo mình thì bạn nên giữ nguyên thư mục cài đặt. Sau đó ấn Install Now để cài đặt.

Bước 6: Đến đây thì bạn chỉ cần chờ cho phần mềm tự động cài đặt

Bước 7: Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất thì bạn ấn vào Close để kết thúc cài đặt

Cuối cùng là khởi động MS Word 2010 lên và sẽ thấy thông báo bạn làm như sau:

Vậy là đã hoàn tất quá trình cài đặt Office 2010. Bây giờ bạn có thể sử dụng nó để làm việc rồi đó.

Lời kết

Hi vọng với những gì mình vừa hướng dẫn các bạn đã có thể cài đặt Office 2010 Pro cho máy tính của mình hoặc của bạn bè rồi nhé. Nhớ chia sẻ bài viết này cho bạn bè nếu họ cũng không biết cài Office 2010 nhé.

Cảm ơn bạn đã ủng hộ Nguyễn Hùng!

Xin chào và hẹn gặp lại.

Chỉnh sửa cuối: Thg 3 18, 2018
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook