Hướng Dẫn Cách Block Một Người Bất Kỳ Khỏi Group Facebook

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Pussy, Thg 12 18, 2017.

1. Pussy

Pussy New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

950
    Chào các bạn!

Như các bạn đã biết thì Facebook có chức năng khóa vĩnh viễn 1 tài khoản khỏi group khi người đó đã ở trong group. Việc này giúp bạn xóa những người spam, vi phạm nội quy của group.

Việc xây dựng một group thì chúng ta luôn muốn group có đông thành viên. Tuy nhiên nếu bạn phát triển 1 group chuyên để kinh doanh các sản phẩm và dịch vụ của bạn thì sao nhỉ?

Lúc này bạn sẽ muốn hạn chế những "đối thủ cạnh tranh" mà kinh doanh sản phẩm dịch vụ tương tự. Không cho phép họ nhìn thấy group của mình để họ không thể "cướp khách hàng" của bạn được.

Bài này mình sẽ hướng dẫn một thủ thuật nhỏ giúp bạn block bất kỳ ai khỏi group mà bạn quản lý. Dù người đó đã tham gia vào group đó hay chưa.

Cách block vĩnh viễn một người chưa từng tham gia Group

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn.

Ví dụ đây là Group của mình (kinh doanh các loại dịch vụ online)

https://www.facebook.com/groups/5000.Offers/

Và mình có một số đối thủ cạnh tranh cũng làm các dịch vụ tương tự.

Nhiệm vụ của mình là cần xác định ID của tài khoản mà mình muốn block.

OK, bây giờ bạn quay vào Group và vào phần xem danh sách các thành viên

Block tài khoản bất kỳ khỏi Group

Bạn click vào phần bánh răng cưa và thấy lựa chọn Remove from Group như hình bên trên. Nhưng lúc này đừng vội click. Bạn click chuột phải vào và chọn kiểm tra như hình bên dưới (dùng trình duyệt Google Chrome nhé)

Khóa một người chưa tham gia group

Lúc này trên trình duyệt sẽ hiện ra 1 cái box ở bên dưới có những dòng code. Bạn chú ý đoạn code này nhé

Mã:
    <a class="_54nc" href="/ajax/groups/members/remove.php?group_id=189182481452370&amp;uid=100000073160414&amp;source=profile_browser" rel="dialog-post" role="menuitem"><span><span class="_54nh">Remove from Group</span></span></a>
    Bạn lại click chuột phải vào phần này và chọn Edit as HTML và sau đó thay đoạn ID mình đánh dấu màu đỏ thành ID của người mà bạn muốn block.

Sau đó bạn di chuyển chuột ra chỗ khác, rồi quay lại cái nút răng cưa vừa nãy và chọn Remove from Group. Lúc này sẽ có 1 pop-up xác nhận block cái người mà bạn đã thay ID.

Khóa vĩnh viễn 1 người chưa tham gia group

Như vậy là xong! Lúc này thì người kia dù chưa tham gia Group của bạn cũng đã bị block. Và sẽ không thể xem được nội dung của Group nữa.

Hi vọng thủ thuật này sẽ có ích cho một số bạn để hạn chế tình trạng mất khách hàng khi kinh doanh qua Group.

Last edited by a moderator: Thg 2 21, 2018
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook