Download VMware Workstation Pro 14.1.0 Full - Phần Mềm Hỗ Trợ Tạo Máy Ảo Chuyên Nghiệp

Thảo luận trong 'Phần Mềm' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 6 10, 2018.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Phần mềm giả lập máy tính ảo VMWare được đánh tốt nhất về việc tạo và chạy máy ảo. Phiên bản VMWare 14 Pro mới được phát hành với sự cải tiến vô cùng hoàn hảo về tính năng lẫn giao diện.

Mình sẽ liệt kê những cập nhật mới ở bên dưới. Còn bây giờ, mình sẽ giải thích và giới thiệu một tí cho bạn nào mới dùng hoặc mới tiếp xúc máy ảo.

Download:

Link gốc - VMware Workstation Pro 14.1.0 Full - Đã test không virus

Google Drive - VMware Workstation Pro 14.1.0 Full - Link dự phòng

Fshare - VMware Workstation Pro 14.1.0 Full - Link dự phòng

File kích hoạt:

Link gốc - VMware Workstation Pro 14.1.0 Key

Dự phòng - VMware Workstation Pro 14.1.0 Key

Pass giải nén nếu có: www.dembuon.vn hoặc anonyviet.com

Key:

VMware là phần mềm gì?

Nếu bạn chưa từng dùng VMWare hoặc mới tìm hiểu về máy ảo. Chắc chắc, đây là điều đầu tiên mà bạn muốn hỏi. Mình sẽ giải thích sơ lược về cách hoạt động và sử dụng cho bạn xem nhé !

VMWare là phần mềm hỗ trợ bạn tạo ra một môi trường giả giống với máy tính thật để cài thêm hệ điều hành khác. Người ta thường gọi là máy ảo cho dễ nói và dễ hình dung về nó.

Một hệ điều hành khi chạy trên VMWare không khác gì máy tính thật cả. Điều khiến bạn bất ngờ là nó có thể chạy trực tiếp trên máy của bạn như một máy tính thứ hai. Bạn vui lòng xem ảnh dưới đây để mình có thể giải thích rõ hơn nhé!

Bạn có thấy điều gì đặc biệt trong ảnh không ? Đó là máy mình đang chạy Windows 7. Nhưng mình đã cài đặt và chạy Windows 10 trên VMWare. Mình có thể sử dụng một lúc hai hệ điều hành trên cùng một máy tính.

Ví dụ, mình cài một máy ảo chạy windows 10. Thì lúc mình cần dùng windows 10, chỉ cần mở máy ảo đang chứa windows 10 trong VMWare lên dùng thôi. Khi dùng xong mình chỉ cần tắt máy ảo là được.

VMWare có cho phép tạo nhiều máy ảo không?

Bạn hoàn toàn có thể tạo ra nhiều máy ảo khác nhau trên VMWare và cài nhiều hệ điều hành khác nhau cho từng máy ảo. Khi bạn cần dùng hệ điều hành nào thì chỉ cần mở máy ảo đã cài hệ điều hành đó.

Sử dụng VMWare có gây ảnh hưởng cho máy tính không?

Mỗi máy ảo mà bạn tạo ra sẽ lấy dung lượng từ ổ đĩa máy tính để tạo khu vực lưu trữ và sử dụng. Vì thế, bạn nên cân nhắc kĩ việc tạo máy ảo và chỉ tạo những máy cần thiết để tiết kiệm dung lượng cho ỗ đĩa nhé !

Bên cạnh đó, việc chạy 02 hệ điều hành cùng lúc sẽ làm máy bạn xử lý rất nhiều thông tin. Do đó, máy tính của bạn phải đáp ứng một số điều kiện cần thiết mà mình nói dưới đây mới có thể dùng VMWare nhé !

Điều kiện để máy tính có thể cài đặt và sử dụng VMWare?

Mình lấy trực tiếp thông tin từ trang chủ của Vmware. Cho nên số liệu mà mình cung cấp là chính xác 100% nhé!
    • Dung lượng ỗ đĩa phải dư ít nhất 50Gb để có thể cài đặt hệ điều hành mới.
    • Máy ít nhất là 4GB RAM để có đủ điều kiện cho VMware chạy tốt.
    • Đề nghị các dòng CPU xử lý không quá cũ. Theo mình thì nên từ Core i3 trở lên là hợp lý.
    Máy tính có thể cài đặt và chạy tốt VMWare nếu đáp ứng đủ 03 điều kiện mình nói ở trên. Tiếp theo, mình sẽ nói về những trường hợp trong cuộc sống mà bạn cần sử dụng máy ảo VMWare.

Ví dụ, mình cài một máy ảo chạy windows 10. Thì lúc mình cần dùng windows 10, chỉ cần mở máy ảo đang chứa windows 10 trong VMWare lên dùng thôi. Khi dùng xong mình chỉ cần tắt máy ảo là được.

VMWare có cho phép tạo nhiều máy ảo không?

Bạn hoàn toàn có thể tạo ra nhiều máy ảo khác nhau trên VMWare và cài nhiều hệ điều hành khác nhau cho từng máy ảo. Khi bạn cần dùng hệ điều hành nào thì chỉ cần mở máy ảo đã cài hệ điều hành đó.

Sử dụng VMWare có gây ảnh hưởng cho máy tính không?

Mỗi máy ảo mà bạn tạo ra sẽ lấy dung lượng từ ổ đĩa máy tính để tạo khu vực lưu trữ và sử dụng. Vì thế, bạn nên cân nhắc kĩ việc tạo máy ảo và chỉ tạo những máy cần thiết để tiết kiệm dung lượng cho ỗ đĩa nhé !

Bên cạnh đó, việc chạy 02 hệ điều hành cùng lúc sẽ làm máy bạn xử lý rất nhiều thông tin. Do đó, máy tính của bạn phải đáp ứng một số điều kiện cần thiết mà mình nói dưới đây mới có thể dùng VMWare nhé !

Điều kiện để máy tính có thể cài đặt và sử dụng VMWare?

Mình lấy trực tiếp thông tin từ trang chủ của Vmware. Cho nên số liệu mà mình cung cấp là chính xác 100% nhé !

• Dung lượng ỗ đĩa phải dư ít nhất 50Gb để có thể cài đặt hệ điều hành mới.
    • Máy ít nhất là 4GB RAM để có đủ điều kiện cho VMware chạy tốt.
    • Đề nghị các dòng CPU xử lý không quá cũ. Theo mình thì nên từ Core i3 trở lên là hợp lý.
    Máy tính có thể cài đặt và chạy tốt VMWare nếu đáp ứng đủ 03 điều kiện mình nói ở trên. Tiếp theo, mình sẽ nói về những trường hợp trong cuộc sống mà bạn cần sử dụng máy ảo VMWare.

Phiên bản mới có gì khác so với các bản cũ?

Phiên bản mới được chao chuốt nhiều hơn về giao diện lẫn hiệu năng. Nếu bạn từng sử dụng các phiên bản trước, thì phiên bản này sẽ làm bạn bất ngờ với những update đầy hứa hẹn. Vậy, nó đã cải tiến những gì ?
    • Nâng cấp hỗ trợ tất cả phiên bản mới của Windows 10 và Ubuntu.
    • Tăng khả năng tương thích với các máy tính.
    • Không chiếm nhiều tài nguyên máy tính như bản cũ.
    • Hỗ trợ mạnh hơn về đồ họa 3D như DirectX 10 và OpenGl mới nhất.
    • Sao chép nhanh chóng máy ảo đã được tạo trước đó.
    • Tính năng bảo mật được nâng cao.
    • Tối ưu việc kết nối và giao diện cho bạn trải nghiệm thoải mái hơn.
    • Cải tiến một số tính năng cũ.
    Làm được những điều mà phiên bản cũ không làm được. Có thêm những thứ mà phiên bản cũ không có. Sửa được những lỗi mà phiên bản cũ đã mắc phải. Bạn còn chần chờ gì mà không trải nghiệm thử. Mình sẽ chỉ cho bạn cài đặt Full bản quyền mới nhất.

Chỉnh sửa cuối: Thg 10 7, 2018
  2. Đang tải...
Tags:
Trả lời qua Facebook