Download Network Speed Test - Ứng Dụng Test Tốc Độ Mạng Trực Tiếp Trên Windows 10

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 12 31, 2016.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Internet bây giờ đã phổ cập hầu như khắp nơi ở nước ta, nhà nhà internet, người người sử dụng internet. Thông thường để kiểm tra tốc độ mạng thì chúng ta sẽ nghĩ ngay tới trang web speedtest.net. Nhưng hôm nay tôi sẽ giới thiệu với bạn một ứng dụng được tích hợp sẵn trong Windows 10, giúp bạn test tốc độ mạng một cách nhanh chóng, dễ dàng nhất mà không cần phải truy cập vào website.

Đó là ứng dụng Network Speed Test, đây là ứng dụng sẽ giúp bạn test tốc độ mạng nhanh chóng, dễ dàng và trực quan nhất.

Download:

Microsoft - Network Speed Test

Password nếu có: www.dembuon.vn

Để mở ứng dụng lên, bạn chọn ứng dụng Network Speed Test trong menu ứng dụng, chọn Network Speed Test.

Một cửa sổ mới hiện lên giao diện của phần mềm, tại đây bạn ấn Start để test tốc độ mạng internet nhà mình nhé. Sau khi test thành công, các thông số sẽ được hiển thị như hình phía dưới đây.

Các thông số quan trọng bạn cần quan tâm như:
    • Network delay: ping trong mạng của bạn, cái này anh em chơi game quan tâm phết
    • Download speed: tốc độ tải xuống của mạng nhà bạn
    • Upload speed: tốc độ tải lên của mạng nhà bạn.
    Kèm theo đó là thông số chi tiết về hệ thống mạng bạn đang sử dụng như: bạn đang kết nối bằng wifi hay mạng LAN, tên mạng wifi bạn đang kết nối,… Ở bên phải sẽ thấy loạt danh sách các lần bạn test tốc độ mạng internet mà bạn đã test.

Như vậy là tôi đã giới thiệu với bạn ứng dụng Network Speed Test.

Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối: Thg 4 13, 2019
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook