Download Anki Full - Phần Mềm Học Từ Vựng Tiếng Anh Chuyên Nghiệp

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Wall-E, Thg 10 17, 2017.

1. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Anki là phần mềm học ngoại ngữ dưới dạng Flashcard với khả năng kích thích não qua hình ảnh và âm thanh,giúp người học tiếp thu nhanh và ghi nhớ lâu hơn. Phần mềm này cung cấp kho Flashcard có sẵn để bạn lựa chọn học hoặc tạo các bộ flashcard riêng của bạn, và sử dụng chúng. Công cụ học tiếng Anh này thích hợp với cả trẻ em và những người bắt đầu học ngoại ngữ.

Tin tôi đi, chỉ trong vòng 1 tháng các bạn sẽ thuộc hết bộ từ vựng, trong vòng 2 tháng các bạn sẽ ghi nhớ và nhuần nhuyễn nó.. và từ tháng thứ 3 trở đi bạn sẽ có thể đọc ,hiểu,nghe và nói nghĩa 1 từ mà ko cần suy nghĩ. Đó chẳng phải mục đích của bạn sao.

Tải về bản mới nhất Anki 2.1.5 Full + Bộ từ điển Anki với 3000 từ vựng và 600 essential TOEIC – Bí kíp luyện tiếng anh nhanh.

Download:

Link gốc - Anki 2.1.5 Full - Đã test không virus

Dự phòng - Anki 2.1.5 Full

Direct - Anki 2.1.5 Full

Bộ từ vựng:

Link gốc - Bộ 600 Essential TOEIC VAK

Fshare - Bộ 600 Essential TOEIC VAK - Link dự phòng

Mega - Bộ 600 Essential TOEIC VAK

Link gốc - Bộ 600 Essential TOEIC CURIOUS

Fshare - Bộ 600 Essential TOEIC CURIOUS - Link dự phòng

Mega - Bộ 600 Essential TOEIC CURIOUS - Link dự phòng

Link gốc - File 3000 từ vựng VAK

Fshare - File 3000 từ vựng VAK

Google Drive - File 3000 từ vựng VAK

Mega - File 3000 từ vựng VAK

Link gốc - File 3000 từ vựng CURIOUS

Fshare - File 3000 từ vựng CURIOUS - Link dự phòng

Mega - File 3000 từ vựng CURIOUS

Passsword nếu có: upzone.vn hoặc kenh76.vn

Phần mềm này giúp chúng ta có thể nhớ những từ vựng theo chủ đề, học qua nghe ,đọc và nhìn hình vẽ rất sinh động làm tác động đến não giúp chúng ta dễ nhớ và nhớ nhanh… thậm chí còn nhớ lâu… bởi phần mềm đã được viết dựa trên nghiên cứu về đường cong quên của con người. nó giúp chúng ta luôn ôn luyện những từ khó nhớ và giảm xác suất xuất hiện của những từ ta đã nhớ được. Chúng ta còn được thực hành viết lại để kiểm tra đúng sai xem bạn đã nhớ thực sự chưa.

Chỉnh sửa cuối: Thg 10 15, 2018
  2. Đang tải...
  3. Wall-E

2,451
    Tải Miễn phí Bộ 3000 từ vựng thông dụng Oxford Anki

Share 4 bộ từ điển Anki với 3000 từ vựng và 600 essential TOEIC – Bí kíp luyện tiếng anh nhanh

THẤY RẤT NHIỀU NGƯỜI KHÓ KHĂN TRONG VIỆC HỌC TỪ VỰNG VÀ TÌM ĐƯỢC PHẦN MỀM ANKI MÀ KHÔNG CÓ BỘ TỪ VỰNG ĐI KÈM NÊN .SAU ĐÂY MÌNH XIN CHIA SẺ VỚI CÁC BẠN BỘ PHẦN MỀM NÀY(FULL và TẤT CẢ FREE NHÉ) GIÚP CHÚNG TA HỌC,ÔN LUYỆN VÀ NHỚ TỪ VƯNG TIẾNG ANH 1 CÁCH TUYỆT VỜI.

Phần mềm này giúp chúng ta có thể nhớ những từ vựng theo chủ đề,học qua nghe ,đọc và nhìn hình vẽ rất sinh động làm tác động đến não giúp chúng ta dễ nhớ và nhớ nhanh..thậm chí còn nhớ lâu ..bởi phần mềm đã được viết dựa trên nghiên cứu về đường cong quên của con người. nó giúp chúng ta luôn ôn luyện những từ khó nhớ và giảm xác suất xuất hiện của những từ ta đã nhớ được.Chúng ta còn được thực hành viết lại để kiểm tra đúng sai xem bạn đã nhớ thực sự chưa.

Nhưng vẫn phải nhắc lại : học được hay không ? không phải là do phần mềm tốt hay dở .nó chỉ là công cụ hỗ trợ chúng ta.Cái quan trọng nhất là các bạn vẫn phải có quyết tâm rằng “mình sẽ học giỏi tiếng anh.mình sẽ ghi nhớ tất cả các từ vựng”. và lấy đó làm mục tiêu để hướng tới luôn luôn chăm chỉ luyện tập và hãy tuyệt đối loại bỏ từ ” chán nản hay bỏ cuộc” ra khỏi đầu.Đừng than thở rằng vốn từ vựng của mình quá ít.Tôi đã cho bạn phương tiện,hãy bắt tay ngay vào từ bây giờ, cứ giữ vững kiên trì và bạn sẽ nhận thấy kết quả.

Tin tôi đi ,chỉ trong vòng 1 tháng các bạn sẽ thuộc hết bộ từ vựng.trongvòng 2 tháng các bạn sẽ ghi nhớ và nhuần nhuyễn nó..và từ tháng thứ 3 trở đi bạn sẽ có thể đọc ,hiểu,nghe và nói nghĩa 1 từ mà ko cần suy nghĩ. Đó chẳng phải mục đích của bạn sao.

Đây là trang chủ của phần mềm :http://ankisrs.net/ có cả giới thiệu về tác giả cũng như các bộ từ vự nhiều loại ngôn ngữ được chia sẻ miễn phí
    Thanks bạn Kimhandu nhiều nhé, link của bạn mình import bộ 3000 words curious nó báo lỗi:
    tập tin này dường như không phải tập tin .apkg hợp lệ. Nếu bạn gặp lại lỗi này với tập tin tải xuống từ ankiweb, có khả năng bản tải của bạn đã hỏng. vui lòng thử lại và nếu vấn đề vẫn tồn tại vui lòng thử với trình duyệt khác.
    mình đã thử down lại cả anki cả bộ 3000 words nhưng vẫn báo lỗi như vậy.
    Mình kiếm đc link khác và test thử thấy ok. Nên mình mạn phép upload qua fshare.vn.
    Thực sự ra cái này rất nhạy cảm về vấn đề bản quyền của nguyenngongo và đây là bản edit của Kimhandu nên đc share rộng rãi.

4. Wall-E

2,451
    Học 3000 từ vựng Oxford và 600 essential TOEIC với từ điển Anki

Anki là phần mềm mã nguồn mở giúp bạn học tiếng anh và các ngôn ngữ khác một cách dễ dàng, sinh động. Qua cách học flash card đơn giản nhưng hiệu quả.

Các tính năng chính của Anki:

- Hỗ trợ bạn học từ vựng một cách dễ dàng.

- Các thẻ ghi nhớ được tận dụng tối đa.

- Hình ảnh, âm thanh, video được thêm vào dễ dàng giúp bạn ghi nhớ dễ dàng hơn.

- Các thống kê chi tiết sau khi bạn ghi nhớ cho phép bạn đánh giá khả năng của mình.

- Phương pháp hoàn toàn mới lại và độc đáo.

- Giao diện thân thiện, dễ dàng sử dụng.

- Chiếm ít tài nguyên hệ thống, hỗ trợ hầu hết mọi hệ điều hành.

Hướng dẫn sử dụng phần mềm Anki

Bước 1. Bạn download phần mềm Anki tại đây. Sau đó cài đặt phần mềm. Nhớ phần cuối cùng chọn ngôn ngữ tiếng việt nhé.

Bước 2 . Các bạn nhập các file .apkg nhập vào phần mềm Anki

Bước 3. Để học hiệu quả nhất các bạn xem video hướng dẫn cách học chi tiết

Bước 4. Một số máy tính không tự cập nhật add-on nên khi dùng không có âm thanh.Các bạn vào phần công cụ ( tool ) nhập vào mã 498789867 như hình hướng dẫn.Tắt sau đó lại bật lên là ok.

Chú ý khi nhập file vào Anki nữa là cần phải chờ quá trình nhập, không nôn nóng vì có những file lên đến 1G. Với những máy cấu hình thấp cần nhập 2-3 lần mới được. Phần mềm có tính chất ghi nhớ nên không cần nhập ở lần học tiếp sau.

Trả lời qua Facebook