Cách Xem Những Người Đang Theo Dõi Mình Trên Facebook

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Pussy, Tháng 5 24, 2017.

1. Pussy

Pussy New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

950
    Bài viết này tôi sẽ hướng dẫn cho các bạn cách xem những người đang theo dõi mình trên facebook, và cách xem mình đang theo dõi ai.

Trước tiên bạn nên biết, những người hâm mộ (quan tâm) đến facebook cá nhân của bạn thường có 2 dạng 1 là bạn bè (đã kết bạn), 2 là người theo dõi, có nhiều người gửi lời mời kết bạn với bạn là tự động theo dõi bạn luôn, cũng có trường hợp là bạn bè nhưng không theo dõi bạn, trường hợp nữa là theo dõi nhưng không kết bạn. Mỗi tài khoản facebook chỉ được kết bạn tối đa là 5000 người, nhưng số người theo dõi bạn là không giới hạn. Người ta đánh giá chất lượng, độ phổ biến của một tài khoản facebook không dựa trên số lượng bạn bè mà dựa trên số người theo dõi mà thôi.Những cái này chắc bạn biết chứ?

Để có thể nhận được lượng người theo dõi cho Facebook của bạn, trước tiên bạn cần phải bật nút theo dõi lên tường cá nhân, nếu bạn chưa biết điều đó hãy đọc bài viết sau:

Để kiểm tra bạn đang có bao nhiêu bạn bè thì đơn giản và để xem những người đã kết bạn với bạn cũng đơn giản, ai cũng biết. Còn để kiểm tra số lượng người đang theo bạn thì đơn giản nhưng để xem những người đã theo dõi bạn thì cũng đơn giản nhưng không phải ai cũng biết. Do vậy nội dung chính của bài viết này là tôi muốn hướng dẫn cách bạn làm điều đó.

Dài dòng quá nhỉ? tại hôm nay có chuyện vui nên hứng viết quá! Thôi bắt đầu vào nội dung chính nhé! Để kiểm tra những ai đang theo dõi bạn thì bạn làm như sau:

Đầu tiền, bạn vào tường cá nhân của bạn, tại đây bạn sẽ thấy có mục “Có x người theo dõi“, x là số người đang theo dõi bạn.

Bạn nhấp vào “x người” trong “Có x người theo dõi” hoặc nhấp vào “Bạn bè” thì tại đây bạn sẽ chỉ thấy danh sách những người kết bạn mà thôi. Để xem danh sách những người đang theo dõi bạn, bạn phải vào tiếp “Xem thêm” rồi “Người theo dõi“.

Tại đây bạn sẽ thấy toàn bộ danh sách những người đang theo dõi bạn.

Còn để xem bạn đang theo dõi những ai thì cũng làm tương tự như trên, nhưng thay vì nhấp vào “Người theo dõi” thì bạn hãy nhấp vào “Đang theo dõi“. Vậy thôi.

Chỉ có vậy thôi! Nếu thấy bài viết hữu ích hãy share lên facebook và đừng quên để lại ý kiến chia sẻ ngay bên dưới nhé!

Last edited by a moderator: Tháng 5 26, 2017
  2. Đang tải...
  3. thaonguyen225

thaonguyen225 New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

1
    Hay quá đi, về tập tành làm mới được

Tags:
Trả lời qua Facebook