Cách Đánh Dấu Trang Web Yêu Thích Trên Google Chrome

Thảo luận trong 'Tổng Hợp' bắt đầu bởi Pussy, Thg 7 21, 2016.

1. Pussy

Pussy New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

950
    Hướng dẫn tạo bookmark trên trình duyệt web

Thông thường khi lướt web bạn tình cờ gặp được những trang web hữu ích với mình, nếu không lưu lại sẽ rất khó nhớ để truy cập khi cần. Nếu bạn chưa biết cách sử dụng tính năng này hãy tham khảo bài viết hướng dẫn tạo Bookmark trên trình duyệt Google Chrome sau đây nhé.

Cách tạo Bookmark trên trình duyệt

Cách 1: Nhấn tổ hợp phím Ctrl+D.

Cách 2: Kích vào biểu tượng ngôi sao trắng góc trên bên phải màn hình, sau đó nhấn Hoàn tất, lúc này ngôi sao sẽ chuyển sang màu vàng (tức bạn đã lưu Bookmark thành công).

Để xem tất cả Bookmark của mình, bạn nhấn vào 3 gạch ngang, chọn Dấu trang/Trình quản lý dấu trang (hoặc dùng tổ hợp phím Ctrl+Shift+O) :

Để Bookmark xuất hiện ngay phía dưới thanh địa chỉ nhấn vào 3 gạch ngang, chọn Dấu trang/Hiển thị thanh dấu trang (hoặc dùng tổ hợp phím Ctrl+Shift+B) :

Cách xóa Bookmark trên trình duyệt

Nếu không dùng tới Bookmark nào bạn có thể xóa chúng đi bằng cách click phải chuột rồi Delete (xóa) :

Để xóa nhiều Bookmark cùng lúc bạn click Setting (Cài đặt) ---> Bookmark Manager (hiển thị thanh dấu trang).

Tại đây bạn chọn những Bookmark cần xóa (Giữ phím Ctrl rồi click chọn Bookmark), click phải chuột rồi chọn Delete (xóa) :

Last edited by a moderator: Thg 3 13, 2017
  2. Đang tải...
  3. Wall-E

Wall-E Moderator Chuyển tiền Tìm chủ đề

2,451
    Cách đánh dấu trang quản lý web yêu thích trên chrome

Hướng dẫn đánh dấu trang web yêu thích

Hướng dẫn đánh dấu trang và quản lý web yêu thích trên google chrome

Các trình duyệt web hiện nay đều hỗ trợ tính năng đánh dấu những website mà chúng ta yêu thích để giúp chúng ta truy cập nhanh hơn vào lần sau.

Quan điểm cá nhân của mình thì riêng google chrome là phần dấu trang đơn giản và dễ sử dụng nhất trong những trình duyệt web mà mình đang sử dụng( hiện tại mình đang sử dụng khoảng 5 trình duyệt chrome, cốc cốc, fire fox, opera và thỉnh thoảng là internet explore nữa)

Để đánh dấu một trang web yêu thích bạn truy cập vào web đó và bấm vào biểu tượng ngôi sao( ở cuối của thanh địa chỉ) và sau đó nhập tiêu đề và chọn thư mục sau đó nhấp hoàn tất là bạn đã hoàn thành việc đánh dấu trang. Sau đó bạn có thể thấy trang web này thu nhỏ ở phía trên trình duyệt.

Quản lý việc đánh dấu trang web yêu thích trên chrome

Để sắp xếp các dấu trang thì bạn chỉ cần rê chuột vào tiêu đề của dấu trang để rê tới vị trí thích hợp sau đó thả chuột ra.

Để ẩn hiện thanh dấu trang bạn kích chuột phải trên dấu tran sau đó chọn ẩn/hiện thanh dấu trang.

Để quản lý toàn bộ dấu trang của trình duyệt bạn bấm vào 2 dấu gạch ngang( ở góc phải phía trên) và chọn là Dấu trang và Trình quản lý dấu trang. Ở đây bạn có thể làm:

+ Sắp xếp lại các dấu trang

+ Xóa hoặc thêm dấu trang

Như vậy là mình đã hướng dẫn nhanh cho các bạn sử dụng dấu trang để đánh dấu các trang web yêu thích trên trình duyệt web google chrome rồi.

Nếu cần trợ giúp, các bạn vui lòng ghi chi tiết ở bên dưới phần bình luận nha!

Trả lời qua Facebook