Bật Tùy Chọn Nhà Phát Triển, Developer Options Trên Android

Thảo luận trong 'Điện Thoại' bắt đầu bởi Pussy, Thg 2 13, 2019.

1. Pussy

Pussy New Member Chuyển tiền Tìm chủ đề

950
    Bật tùy chọn nhà phát triển, developer options trên Android giúp bạn có thể mở khóa tính năng ẩn của nhà phát triển Android. Với việc bạn hay làm quen vọc máy với lệnh ADB thì việc bật chế độ tùy chọn nhà phát triển là điều cần thiết và bắt buộc. Vậy làm thế nào để có thể bật tính năng này lên, mời bạn tham khảo bài hướng dẫn sau đây của mình.

Bật tùy chọn nhà phát triển, Developer Options trên Android

Hướng dẫn bật tùy chọn nhà phát triển, developer options trên Android

Trong bài trước mình đã hướng dẫn các bạn bật nguồn không xác định trên Android. Trong bài viết hôm này, mình sẽ hướng dẫn cách bật tùy chọn nhà phát triển, bạn làm như sau:

Bước 1. Truy cập vào Cài đặt điện thoại > thông tin thiết bị (About)

Bước 2. Bạn tìm chọn mục Thông tin thiết bị (Software information) > Số hiệu bản tạo > tại đây bạn nhấn 7 lần vào mục Số hiệu bản tạo (Build Number) cho đến khi có thông báo Đã bật chế độ nhà phát triển.

Lưu ý: Ở một số thiết bị sẽ có đường dẫn truy cập mục như sau: About > Software information > More > Build Number.

Vậy là bạn đã bật thành công chế độ nhà phát triển, developer options trên các điện thoại Android. Rất đơn giản phải không nào? Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết. Hãy luôn thường xuyên kết nối với chúng tôi để cập nhập những thủ thuật Android mới và hay nhất nhé!

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook